Anh em còn SEO bằng PBN không? Tâm sự của một SEOer bằng PBN

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp, Hướng Dẫn, Thảo Luận SEO'

1. Hòa Nguyễn

Hòa Nguyễn Member

Năm 2017 mình SEO bằng PBN và thành công rất lớn, hồi đó riêng mình build được tầm 20 PBN và swap tầm 100 link nữa, keywords, traffic lên vù vù. Cũng nhờ thời khóa học của Lâm và Admin Trần quy tụ được rất đông ae chiến aff ^^

Nhưng đó là chuyện của năm 2017, sau đó mình nghỉ làm moneysite 1 time... giờ quay lại thì buồn vl. Check link swap của ae thì tầm 90% tèo, check thử money site các bạn thì 50% die của mình cũng tự lọc 50% do k còn phù hợp.

Bây giờ mình vẫn quyết định SEO bằng PBN vì đây là việc mình giỏi nhất (chứ guestpost thấy cũng chát quá).
    Sau 1 tháng tìm với những tool phổ biến nhất như Registercompass Domcop thì được 2 em ưng ý, haizz k còn thơm như xưa nữa. Ngày xưa cào scrapbox với expireddomains.net cũng đủ :D

Sau khi đi vài link PBN thì mình thấy thủ thuật SEO này vẫn rất hiệu quả, keyword vẫn lên ngon lành cành đào :)) nhưng thực sự tìm ae swap link giờ khó dã man!
    =>Chi phí SEO vì thế mà bị đẩy lên quá

Tóm váy lại là bài này mình muốn chia sẻ tâm sự vs anh em chút và tìm những ae còn làm PBN để giao lưu học hỏi ạ :)

"Năm nay đào lại nở
    Không thấy ông đồ xưa
    Những người muôn năm cũ
    Hồn ở đâu bây giờ?"

Anh em NSST bây giờ làm gì rồi? :xx Hãy cho tôi thấy cánh tay của các bạn

P/s Đối với thị trường Vietnam thì PBN mình thấy còn rất tiềm năng luôn. Mình có tham gia group này tuy mới nhưng rất chất lượng nè: https://www.facebook.com/groups/congdonggiaiphapseopbn
  2. bocua

bocua Member

Lên thì vẫn lên nhưng khi bị phát hiện thì buồn :D
  3. Hugo8x

Hugo8x Active Member

1 cái PBN tính ra chi phí hết nhiêu mà bro kêu mắc :D
  4. Hòa Nguyễn

Hòa Nguyễn Member

domain tui đấu giá thì tầm 50-200$, content 10, hosting 15$/năm, các tool mua 17$/tháng nữa :3
    bocua thích bài này.
  5. tonypham

tonypham Member

Chi phí cũng không hề nhỏ nhỉ. Chưa kể công sức tìm được domain ngon cũng không phải dễ dàng gì.
    Hòa Nguyễn thích bài này.
  6. btv_bk

btv_bk Member

Danh dau 1 phat, sau nay co pbn swap voi bac, minh chua co kinh nghiem lam pbn, neu co dc tam 10 nguoi cung nhau lam pbn chat luong roi swap thi ngon vcl
    Hòa Nguyễn thích bài này.
  7. angle

angle Member

Hi, chủ top, chị cũng là học viên củ của LamNguyen hihihi, giờ vẫn đang SEO bằng PBN + mua link thấy PBN vẫn còn hiệu quả.
    Có hứng thú thì swap link nhé! chủ đề cood/food/health
  8. Hugo8x

Hugo8x Active Member

Làm sao kiếm được domain PBN ngon hay vậy chỉ mình với bro
  9. Điêu Dân

Điêu Dân Member

Ib mình bán cho nè
  10. Hòa Nguyễn

Hòa Nguyễn Member

mấy tool mình nói ở bài á, còn lười tìm thì mua thôi :D
  11. Hòa Nguyễn

Hòa Nguyễn Member

nhìn nick quen nè ^^ cơ mà e đang làm mảng outdoor (travel)