Hỏi Cho mình hỏi về plugin thirve content builder

Thảo luận trong 'Amazon'

1. hai nguyen

hai nguyen Member

Mình mới sử dụng plugin này? Sau khi chỉnh sửa với viết bài trong giao diện chỉnh sửa của thirve content thì save lại, tắt đi, ra phần content của wordpress thì k thấy gì cả? tất nhiên khi public bài thì nó vẫn hiện ra bài viết đã đăng, nhưng như thế mình k sử dụng dc plugin khác cho bài viết như yoast seo chẳng hạn?
  2. Kanu

Kanu Member

Bạn xóa hết phần content của wordpress đi. Chỉ chỉnh sửa với viết bài trong giao diện chỉnh sửa của thirve content. yoast seo vẫn sử dụng kết hợp với thirve content như thường. Sau khi chỉnh sửa bạn nhấn nút save ở phần chỗ viết bài của wordpress là thấy
    hai nguyen thích bài này.
  3. hai nguyen

hai nguyen Member

Sao vẫn không được c nhỉ, mình đã save ở giao diện chỉnh sửa của thirve rồi, xong tắt đi vào content wp thì thấy trắng trơn, chả có gi cả
  4. Kanu

Kanu Member

content của wp trắng trơn là đúng rồi, bạn check yoast seo coi có gì thay đổi ko, bấm preview xem bài thế nào. 2 trình soạn thảo khác nhau. Bạn chỉ làm bên wp hoặc là chỉ làm bên thirve content builder thôi.
  5. hai nguyen

hai nguyen Member

Vâng bác, thế title với url, tag, catalog, feature ảnh thì mình làm bên content wp nhỉ? còn nội dung thì mình làm bên thirve content. Như thế có đúng k bác?
  6. Kanu

Kanu Member

7. juli_0

juli_0 Member

làm vậy có ảnh hưởng gì đến từ khóa không bác nhỉ. Công nah65n xái cái này cũng rắc rồi thiệt
  8. lorenlee.97

lorenlee.97 Member

Cùng câu hỏi, mình thì dùng hẳn thrive content builder luôn, trong edit post của wordpress mình chỉ điền title, phần yoast chỉ viết meta với sửa title các thứ, điểm thì chắc chắn lúc nào cũng bad, mặc dù bài viết đạt chuẩn, ko hiểu là thrive content builder nó ko làm việc với yoast seo hay sao ấy
    juli_0 thích bài này.
  9. juli_0

juli_0 Member

Với muốn chèn quảng cáo vào đầu bài viết không được nếu dùng content builder
  10. Điêu Dân

Điêu Dân New Member

có cách nào mình chỉnh sửa trong HTML của WP thì nội dung bên Thrive content builder thhay đổi theo không bạn. Cụ thể : mình insert link trong Thrive content builder bị dấu gạch bên dưới, mình chỉnh sửa bên WP thì được nhưng khi save lại theo Thrive content builder thì không được