Hỏi Chương trình amazon affiliate có thực sự trong sạch?

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp Kiếm Tiền Với Amazon'

1. inpower

inpower Member

Ui chao! Từ tháng 3 năm nay thì ngày nào cũng có đơn hàng; nhưng từ tháng 6 trở đi thì hệ thống dặt dẹo. 4 ngày chả có đơn hàng, rồi cả tuần chả có đơn nào mặc dù tỷ lệ click vẫn như xưa & có đầu tư thêm hạng mục hàng hóa các thứ... nhưng nó lại càng bi đát.

Giờ tổng cả tháng đc có 12$; chả bõ bù tiền hosting & tên miền. Khoảng 2 tháng nay mình cũng bị trầm cảm & nản; còn đang nghi nó lừa; nó sửa cookies thì có biết đằng mù nhỉ?
  2. ThangLe

ThangLe New Member

Các kw vẫn top 5 hay tụt rank vậy chủ tóp. Mấy tháng trc TB income ? Site mình T8,T9 income giảm gần 50% do tụt rank
    inpower thích bài này.
  3. inpower

inpower Member

Các key về cơ bản nó vẫn ổn định, organic thì cơ bản gần như trước; tỷ lệ click chuột vào nút mua hàng vẫn như xưa; nhưng order thì chán; sợ nhất bị nó lừa thôi! chứ hạ tầng khá lớn thế mà cả tuần chả có đơn nào thì phải xem lại & nghi ngờ!
    Last edited: 26/9/19
  4. Nhi Phan

Nhi Phan Member

Mình tháng 5 2k6, tháng 6 3k7, tháng 7 4k1, tháng 8 2k8, tháng 9 này khoảng hơn 3k. Site làm từ đầu năm. Tháng 7 có sự kiện amz prime nên cao hơn là dễ hiểu, nhưng web mình cũng đang phát triển mà cảm thấy Sale vẫn tụt này. Chắc do đợt này Google thay đổi mấy thuật toán tìm kiếm. Thêm mục hiển thị ngay sản phẩm lên đầu :'(
  5. inpower

inpower Member

Của cậu kiếm ngon thế, mình giờ còn đc 10 $ lẻ, nó ko giải quyết vấn đề, mà đầu tư nhiều! Thấy bảo chiến tranh thương mại Mỹ Trung nên nó ảnh hưởng; nhưng giờ ngồi đây đoán già đoán non cũng ko giải quyết vấn đề. Giờ kinh tế ở VN nó suy giảm, đi làm mấy cty nó ép cho cũng chết, tắc đường cũng chết; bảo đầu tư vào em amazon này mà giờ nó thế; đang tính chuyển thêm các hướng khác
  6. Nhi Phan

Nhi Phan Member

Bác làm lĩnh vực nào mà bèo vậy? Đầu tư hết nhiêu rồi, site dựng bao lâu rồi.
  7. inpower

inpower Member

Làm nhiều ngành, hết 90 triệu rồi! các Sites 2 năm
  8. Nhi Phan

Nhi Phan Member

Uh, vậy cũng tiếc. Trước có thu nhập cao không?
  9. inpower

inpower Member

Trước khoảng 200 $ / tháng giờ còn 12 $ thế mới nghi nó bịp
  10. Nhi Phan

Nhi Phan Member

Thôi ráng lên bác.
  11. inpower

inpower Member

Đang nghĩ đến làm thêm cái khác hoặc tính nước khác, tháng này bết bát quá; huhu
  12. Nhi Phan

Nhi Phan Member

Nếu được thì có thể cho mình check site rồi mình hỗ trợ hoặc hợp tác.
  13. hiepsiga

hiepsiga New Member

Bác có nhu cầu bán pm mình site với nhé. Thanks bác.
  14. inpower

inpower Member

Thêm 1 ngày nữa ko có đơn hàng, gần chạm mốc 10 ngày ko có đơn rồi! Haiz, có chim lợn gạ mua nhưng bán được mấy đồng so với công xây! Trên trái đất này có gì là vui nếu ngày ko có đơn hàng?
    Last edited: 27/9/19
  15. Nhi Phan

Nhi Phan Member

Phải thất bại thì mới có thành công bác ơi.
    imltd thích bài này.
  16. ThangLe

ThangLe New Member

Chủ tóp đọc thêm ở đây để biết thêm: https://engagedforums.com/discussions/Amazoncom_Associates/_/_/am-associhelp/49949.2061?dbg=6

"I still think it has to do with all the on site affiliate links.

If I send you to item A, but you look anywhere else on Amazon, ads send you all over the place and huge "BEST OF LIST" by NY TIMES Sites with links are right there on Amazon.

Last click gets the sale and they get half my clicks now.

So I send you to Amazon and lose the cookie to NY Times on Amazon.
    Hopefully this is made clear and if it is happening a class action lawsuit follows.
    I did my part of the deal and you took my cookie while on site."

Amazon nó giờ ko quan tâm đến affiliate nữa rồi, nó cho mấy thằng aff quảng cáo ngay trên amazon, gắn link tag của nó vào. Giống như mình chuyển ng dùng vào amzon, ng dùng mà kích vào link quảng cáo có gắn tag của site quảng cáo là ae ăn Cức luôn .
    http://prntscr.com/pcc2fv
  17. inpower

inpower Member

ý bác nói là dần nó không dần anh em làm affiliate nữa rồi!
  18. Vizzy

Vizzy New Member

Mình nghĩ do nhiều yếu tố lắm
    + Do google update thuật toán
    và từ khoá tụt rank
    + Do các bác đen khi khách hàng mua qua link aff của đối thủ :p
    + Do giá của sản phẩm tăng hơn so năm ngoái nên khách hàng cũng sẽ mua ít hơn
    không biết có phải do chiến tranh mỹ trung k :)
    + 1 phần amazon nó cũng thay đổi thuật toán nữa.
    Đây là ý kiến cá nhân của mình :(
  19. bocua

bocua Member

Nói chung nhiều yếu tố. Ai làm affiliate lâu năm thì sẽ thấy thường những tháng 8 9 10 rất đói nhưng sang tháng 11 12 thì nó lại khác ngay. Cũng còn nhiều yếu tố nữa bạn.
  20. inpower

inpower Member

Thực tế cả 1 hệ thống lớn mà mình xây ra như thế mà đc lìu lìu chục $ / tháng; thì mình biết là nó tàn bạo đến thế nào. Nếu nó thay đổi khống cookies; hoặc khống đơn hàng thì có biết đằng mù. Bất kỳ chính phủ nào, hệ thống nào cũng chỉ nên tin 70% thôi; và xác định nó có thể lừa vào thời điểm nào đó, đố ai mà biết được.
    Last edited: 7/10/19