Em xin kể cho bớt đỡ nỗi buồn xin mọi ngừoi cho lười khuyên

Thảo luận trong 'Thảo Luận Chung MMO, IM Journey'

1. nguyenkiencs

nguyenkiencs New Member

Em tên kiên năm nay 19 tuổi
    không may mắn thay em là 1 người bị bỏ rơi , cuộc sống còn mẹ và những cô gì chú bác , sinh ra trong làng nghề mộc , được ăn học cho đến khi lớp 7 em đã suy nghĩ mình phải làm gì để kiếm tiền khi phải ở nhờ , lúc ấy em đã online những trang mạng để tham khảo học làm những thứ trên mạng , cuộc sống đưa đẩy em học làm thợ mộc , đến khoảng khi em 16 tuổi em đã nghỉ học và bắt đầu vào công việc chính là làm mộc , rồi những buổi tối em vào mạng để xem những cách kiếm tiền làm thêm , rồi tình cờ e thấy những trang binomo,... nhưng trang chơi bài kiếm tiền ,... thực sự kinh nghiệm sống còn ít và muốn mình sớm có tiền em đa chơi tài xỉu,... những thứ đến tận bây giờ em đã mất hơn 60tr .
    haizz cuộc sống em giờ lo nghĩ rất nhiều , bởi vì đã làm chăm chỉ mấy năm qua giờ nhìn lại mình đang trắng tay , mọi ngừoi xung quang chưa biết ,
    Những lúc chơi mất tiền . em lại vào mạng tìm việc online mà chẳng đâu vào đâu
    Giờ em không còn biết làm sao nữa
    Xin mọi người giúp em cho em 1 lười khuyên
    Tốt thì cho em xin 1 công việc online em làm thêm buổi tối
    Em cảm ơn
  2. go7me

go7me New Member

Chào bạn @nguyenkiencs,
    Một lời khuyên cho bạn là : Hãy làm tốt công việc hiện tại, sau khi đã am hiểu về lĩnh vực đó thì hãy tính đến chuyện học để kinh doanh; Và bỏ ý định kiếm tiền online ở thời điểm hiện tại đi - cũng như cờ bạc!
    Ví dụ : bạn là người Công Giáo - thành thạo về mộc, bạn có thể tạc tượng bán online => đây cũng là hình thức kiếm tiền online.
    Bạn còn quá trẻ, hành trình của bạn chỉ mới bắt đầu!
    nguyenkiencs thích bài này.
  3. ThangLe

ThangLe New Member

Chủ tóp hãy tâm niệm rằng ko có gì dễ dàng cả, từ đó bớt ham dần. Thấy trên mạng quảng cáo kiếm $ online tưởng dễ chứ thật ra ko dễ làm đâu, dễ nói thôi. Kiếm $ là giải quyết bài toán cạnh tranh. Cứ làm tốt công việc hiện tại đã , tích lũy 1 số vốn rồi sau này tính tiếp. Nhớ ko có gì dễ dàng cả
  4. nguyenkiencs

nguyenkiencs New Member

cảm ơn
  5. nguyenkiencs

nguyenkiencs New Member

cảm ơn đã cho mình lời khuyên .
  6. pdb2009

pdb2009 New Member

các bác ở trên nói đúng. Mình còn trẻ, vẫn kiếm lại được nha. Cố lên.
  7. nguyenkiencs

nguyenkiencs New Member

quan trọng là đag thời điểm này em rất khó khăn . mà ko có giúp đỡ
  8. juli_0

juli_0 Member

Bác tạo 1 kênh youtube, hàng ngày cứ upvideo lên đến khi nào nó phát triển và bật kiếm tiền là ngon rồi
  9. bocua

bocua Member

Nghề mộc tốt lúc rảnh hãy làm những sản phẩm mộc DIY up lên youtube hướng dẫn làm rồi sẽ có tiền nếu kiên trì và làm đẹp