Hỏi Hỏi về google adsense content.

Thảo luận trong 'Adsense, YouTube'

1. Ongvang365

Ongvang365 Member

Các bạn đã từng làm google adsense content cho mình hỏi với.
    Hiện nay site của mình lưu lượng truy cập khoảng 350-500/ngày. Trang của mình ngôn ngữ là english, 75% lượng truy cập là từ US, do mình làm Affiliate marketing với Amazon thấy thu nhập lèo tèo quá nên định chạy thêm em adsense content kiếm chút cháo upload_2017-11-23_22-40-41.gif . Bạn nào đã từng chạy rồi vui lòng góp ý mình với, nếu mình chạy thì có thể kiếm được mỗi tháng khoảng bao nhiêu (site mình về cooking và kitchen gadgets...), những cái được và mất khi tham gia GA content... rất mong nhận được hỗ trợ của các bạn chân thành cảm ơn.
  2. alexnob

alexnob Member

Traffic cỡ đó không cần đặt GA hoặc bất kỳ display ads nào khỏi mất công nhé bạn, ko ăn thua đâu :)
    Niche cooking kiếm với amz ngon đó, bạn có rank buying keyword lên là được
    Chúc thành công!
  3. Ongvang365

Ongvang365 Member

Vậy hả bạn, cảm ơn bạn đã tư vấn, mấy hôm nay phân vân định chạy GA content. Vì site mình top chủ yếu là info kw nên chuyển đổi quá bèo thấy xót traffic quá định kiếm thêm tí :)). Chắc chuyên tâm seo buying kw thôi.
  4. ThangLe

ThangLe New Member

Traffic 1 ngày của bạn hơn 1 tháng của mình, traffic tháng này 264 user, GA kiếm đc :5.57$. Traffic bạn 1 ngày có thể kiếm đc 5$. Key top là info thì cứ thử xem, mất gì đâu. Kiếm thêm TB khoảng 100$/ tháng ^^.
    Traffic: http://prntscr.com/hekg0q
    GA: http://prntscr.com/hekgjz
  5. Ongvang365

Ongvang365 Member

Site bạn traffic thấp thế mà cũng được duyệt tài khoản GA content ah, nghe mọi người nói traffic thấp sẽ không được duyệt. Bạn có thể tư vấn giúp mình cách đăng ký để được approved không? Cảm ơn bạn nhiều :p
  6. ThangLe

ThangLe New Member

Mình đăng ký bt thôi, đâu cần trick gì đâu. Traffic thấp thì $ thấp, còn duyệt hay ko do site bạn content ok là đc. Thích thì thử thôi, thử rồi sẽ biết kết quả, nghe nhiều người nói chỉ để tham khảo.
  7. thienphuc

thienphuc Member

đặt amazon ads cpm cho nó nhanh. GA bèo hơn
  8. Ongvang365

Ongvang365 Member

Thiên Phúc cho mình hỏi "amazon ads cpm" cụ thể là sao bạn, mình gà mờ nên không rõ lắm. Cái này là amazon thanh toán theo số lần hiển thị hay là chờ mua hàng mới có %? Cảm ơn bạn.
  9. Ho Trong Luc

Ho Trong Luc New Member

Cho mình hỏi, bạn chơi GA US hay GA VN, nếu gà US thì bạn nhận pin ntn vậy?
  10. Ongvang365

Ongvang365 Member

Mã pin thì sau khi bạn đạt $5 thì nó gửi thư giấy cho bạn theo địa chỉ bạn đăng ký trong account, theo thông báo của nó thì từ 2-4 tuần là có, nhưng mình thấy hơn 1 tuần là mình nhận dc phong bì rồi. Nhận xong mở accout ads của bạn ra và add vào là xong.
  11. Ho Trong Luc

Ho Trong Luc New Member

Ý mình là GaVn thì dễ nhận pin rồi, còn Ga Us thì phải địa chỉ us mới nhận dc. Bạn nhận bằng dịch vụ thứ 3 hay có họ hàng bên đó nhận giúp?
  12. Ongvang365

Ongvang365 Member

GA phụ thuộc nội dung của bạn chứ không phụ thuộc địa lý, vd: site bạn nội dung là English thì thị trường không phải là VN và ngược lại. Khi đăng ký nó không phân biệt khu vực biên giới, bất kỳ ai vào site của bạn cũng ok hết. Trước đây thì google còn phân chia yêu cầu chọn quốc gia bây giờ nó thông mình rồi nên bước này được bỏ qua do đó site bạn sẽ khai thác ads được trên toàn thế giới. Site mình English nhưng ở VN nó vẫn hiện như thường nhưng hiện nay 90% income là đến từ US... Mã PIN chỉ là để xác nhận địa chỉ thanh toán thôi :D.

P/S: Lúc chuẩn bị đăng ký GA mình cũng lo lắm nhưng té ra nó dễ ẹc, chỉ đăng ký 3 tiếng là nó approved và chèn vào 1 phút là nó hiện quảng cáo. Bạn cứ chiến đi đừng nghe mấy cha kia chém gió... site English, traffic ok thì 100% êm xuôi :p
  13. alexnob

alexnob Member

Ads hiện ở đâu, quốc gia nào là do người mua quảng cáo họ setup, ko phải bạn quyết định
    Đăng ký GA sẽ có 2 giai đoạn, giai đoạn 1 approve dễ và nó cần setup quảng cáo lên site bạn để kiểm tra chất lượng traffic, giai đoạn 2 nó sẽ review kĩ hơn và có thể reject nếu vi phạm.
    Nhìn chung chơi GA thì bạn phải tối ưu CTR (có thể dùng các theme chuyên dụng tăng CTR) và traffic vào phải lớn. Nếu kết hợp cả amz và GA thì thường tụt doanh thu của cả 2, do tối ưu cho bán hàng thì thường ko tối ưu cho click ads.
    Anw, chúc bạn thành công
  14. Ho Trong Luc

Ho Trong Luc New Member

Kkkk, mình chơi Ga vn rồi, hiện mình cũng đang có Ga us vì site nội dung english, trước nhận pin ga vn thì đặt địa chỉ vn để google gửi, còn Ga us thì có đặt địa chỉ vn hay là cách nào khác để nhận pin.
    Bạn nói đã có Ga us, vậy bạn làm cách nào để nhận thư có chứa mã pin ?
  15. Ongvang365

Ongvang365 Member

Nói với bạn rồi mà, GA US thì PIN nhận VN bình thường (cụ thể mình đã nhận :p) PIN chỉ có chức năng là xác thực địa chỉ thanh toán với google thôi mà (nghe nói là địa chỉ này chỉ đăng ký 1 lần và không thay đổi được :))), sau bước xác thực PIN này rồi đến chọn phương thức thanh toán... thường hiện này qua Western... :D
  16. Ho Trong Luc

Ho Trong Luc New Member

Hi cảm ơn nhé. Có skype k, giao lưu học hỏi với
  17. bill_90

bill_90 New Member

MÌnh có 1 site như thế này ? traffic ít thui 1 ngày 300-700 thui do dữ liệu it mà mình k có thời gian c.sóc lắm nên mạo muội hỏi các huynh đài nên liên kết qcao nào cho hiệu quả à ? vlmovies.com
  18. hoangngat1992

hoangngat1992 New Member

19. bill_90

bill_90 New Member

20. hoangngat1992

hoangngat1992 New Member

Weight loss bác ạ!