Lại là writer (Thuê writer trên upworks.com)

Thảo luận trong 'Định hướng MMO - Newbie'

1. tonypham

tonypham New Member

Chào mọi người,

Mọi người cho hỏi dạo này writer philippines có vẻ sang chảnh thì phải.

Mình có post 1 job trên upworks giá $12/1000 word mấy ngày hôm nay rồi mà chưa thấy applies.

Mình cũng invited nhiều mà toàn thấy email báo về là: had to turn down your invitation to interview for...

Mọi người cho hỏi làm cách nào để thuê nhanh được hiện tại mình đang cần writer mà chưa tìm được.

Cám ơn mọi người nhiều.
  2. ote

ote Member

Đầu năm bọn nó còn lo ăn tết bạn à. Verify các thứ hết đi. Lần đầu thuê thì thường bị như vây.
  3. tonypham

tonypham New Member

Quan trọng nhất là paypal thì mình đã verify xong rồi bạn ơi, các mấy thông tin khác mình cũng verify OK hết. Đợi xem vài ngày nữa thế nào.
  4. bvdtr

bvdtr Member

Hôm qua mình vừa mời nay có ng accept luôn đây. Bạn xem lại job xem thế nào.
  5. tonypham

tonypham New Member

bạn ơi mình gửi messages cho bạn nick skype mình rồi nhé, bạn cho mình xin nick skype của bạn để tiện nói chuyện được không ?
  6. GuestPost

GuestPost Member

Tùy cách bạn mời như thế nào, có khi chủ đề của bạn khó , bọn nó không hứng thú thì không apply thôi. Bạn thử chuyển sang writer ấn hoặc các nước khác xem. Cứ thử đi, đừng theo máy móc quá với các bài hướng dẫn. Test tụi nó, bài hay thì làm ăn lâu dài, chán thì bỏ.
  7. tonypham

tonypham New Member

Rất buồn là đăng mấy ngày rồi mà vẫn chưa tìm được ai mn à. Mặc dù đã invite rất nhiều rồi nhưng toàn bị từ chối.
  8. Jornal Vida

Jornal Vida New Member

Đừng đề cập đến giá cả, tìm một bài post job hấp dẫn để theo. Quá trình thảo luận trực tiếp nhấn mạnh đến longterm job và hứa với nó nếu làm tốt thì sẽ tăng rate.
  9. tonypham

tonypham New Member

Rất cám ơn lời chỉ dẫn của bạn, mình sẽ review lại job mình theo ý bạn, mình có để long term trên title của post job rồi bạn.
    Có thể mình lên xem 1 vài job và review lại xem thế nào. Thanks bạn nhiều