Hỏi Lỗi Reindex - Google loại trừ ngày càng nhiều chỉ mục

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp, Hướng Dẫn, Thảo Luận SEO'

1. jaykay9xx

jaykay9xx Member

Tình hình là dạo này em check webmaster mới phát hiện ra Google đã đưa gần 1/2 số bài của em về Đã thu thập thông tin - Hiện chưa được lập chỉ mục.
    Em kiểm tra toàn bộ Url thì thấy có cả các Url đang on top cũng bỗng dưng chui vô cái chỗ reindex này. ( các bác check file em đính kèm )
    Có bác nào gặp trường hợp Reindex ngày càng tăng mà không biết vì sao như em không?
    Bác nào gặp có cách khắc phục share em với - bác Bocua ơi =)) cứu cứu em :v

Các file đính kèm:

Kích thước:
      66.4 KB
      Đọc:
      12
  2. Nhi Phan

Nhi Phan Member

Bác có bị mất index không bác? Bác gõ URL vào ô tìm kiếm còn ra kết quả không?
  3. jaykay9xx

jaykay9xx Member

Toàn bộ chỗ URL loại trừ đều bị reindex luôn đấy Nhi. Mất tích khỏi Google search lun.
  4. Nhi Phan

Nhi Phan Member

Cái loại trừ đó là URL rác mà bác.
  5. jaykay9xx

jaykay9xx Member

Rác là 2 cái loại trừ dưới cơ bác ạ. Còn loại trừ này nó đá thẳng vô lun. Em có 2k7 bài viết , mà theo bác thì em viết 1k3 bài viết thành rác à =)))) No No
  6. Nhi Phan

Nhi Phan Member

Vậy bác xem lại Google xếp những bài viết bị loại trừ đó vào danh mục nào rồi xử lý.
  7. jaykay9xx

jaykay9xx Member

Quá buồn là hôm nay cập nhật lại thì số lượng bị reidex còn nhiều hơn cả index rồi. Ko biết lỗi do đâu, mệt mỏi quá

Các file đính kèm:

Kích thước:
      65.5 KB
      Đọc:
      2
  8. Nhi Phan

Nhi Phan Member

Nếu đã thu thập dữ liệu mà không được lập chỉ mục thì có thể do nội dung của bạn không tốt, viết lại nội dung của người khác nhưng để giống nhiều quá cũng bị google lọc. Bạn click vào mục đó và xem những bài viết nào bị. Bài nào bị thì xem lại nội dung xem, rồi thử submit lại vài bài xem có được không?