Hỏi Mailserver và VPS - Làm sao để khách hàng nhận được mail

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp Thủ Thuật Domain, Hosting, VPS'

1. jaykay9xx

jaykay9xx Member

Tình hình là do con host Godaddy của em nó quá quá cùi bắp, nên em chuyển sang xài VPS 1 của Vultr và 1 của Google Cloud. Nhưng..nhưng... trước đây khi host còn tại godaddy thì vẫn thấy báo mail của customer đăng ký or subscribe nhưng từ khi chuyển sang VPS ( e cài = Vpssim) thì không còn nhận được mail nào nữa. Em test thử thì khi điền vào form subscribe thì ko nhận được email nào phản hồi. Có thím nào từng gặp vấn đề này chỉ em với ==!

Tiếp nữa, con site của e traffic lèo tèo, nên e định cài 2-3-4 site vệ tinh vào luôn con VPS cho đỡ phí, thì các bài có cách nào không ạ (E đang xài VPSSIM và ko muốn dùng cái Multi Wordpress)
  2. bocua

bocua Member

Bạn đang dùng WP hay gì, dùng cái API gửi mail của Gmail ấy. Nếu dùng WP thì dùng plugin WP Mail STMP điền 1 cái gmail làm theo hướng dẫn là xong.
  3. jaykay9xx

jaykay9xx Member

Tớ làm rồi ý nhưng chỉ test gửi mail được, thử điền contact nhưng không nhận được. Thử subscribe cũng ko nhận được. Thế quái nào nó gửi được mà ko nhận được =))) điêu vãi. Cậu không xài site nào trên VPS chạy nginx à. Cho tớ cái info hè này mời đi bia bọt cái xem nào bocua :)))
  4. bocua

bocua Member

Được chứ nhỉ. Còn contact thì cài đại cái Formidable ấy, chả cần gửi nó có quản lý contact ngày nào chả check trong admin :D Tui ngoài Hà Nội cơ. Cũng đang toàn xài VPSSIM do ko cần cái vụ mail đó nên ko để ý kỹ lắm :)) gửi = ip vps toàn thấy vào junk.
  5. jaykay9xx

jaykay9xx Member

=))) Bác ở hà nội à. xa thế thì làm sao mà em gặp được em lại ở tít tận Hà Đông =)) Cách HN xa quá xa quá huhu :)))
  6. mrspeed

mrspeed Member

Mình cũng Hà Lội, anh em cafe thì cho tham gia với nhé
  7. jaykay9xx

jaykay9xx Member

Haha đợi bác bocua cho đi uống bia nào =)))))
  8. bocua

bocua Member

Hihi, rảnh rỗi anh em tụ tập cafe, bia bọt thôi :D
  9. jaykay9xx

jaykay9xx Member

Để lại cho anh em ít info hay add nhau vào 1 nhóm nhỏ nhỏ bác bocua ơi =)))