Share Plugin tạo bảng so sánh làm niche site cực đẹp

Thảo luận trong 'WordPress, blogspot, ...'

1. admin

admin Administrator Staff Member

Có nhiều bạn hỏi ledgrowlightsexpert.com mình có bảng đẹp làm như thế nào nên mình tạo topic này share plugin share luôn cả dữ liệu mẫu bạn chỉ cần cài plugin và import dữ liệu mẫu là xong.
    Demo sẽ như ledgrowlightsexpert.com
    Mỗi khi cần tạo bảng thì bạn chỉ cần clone từ dữ liệu mẫu và chỉnh sửa nó mà thôi.
    Download plugin tại đây: https://app.box.com/s/54oh5prh7je002woy8is
    Download dữ liệu mẫu tại đây: https://app.box.com/s/qwi3iv3i37tfnihsibxr
    Cài plugin
    Các bạn tải về giải nén ra tìm file gốc .ZIP rồi upload lên nhé.

Khi đã tạo xong bảng, nếu bạn lấy tên bảng là table_1 thì khi soạn bài viết chỉ cần chèn shortcode [go_pricing id=”table_1″] vào chỗ nào trong bài viết bạn muốn hiển thị bảng là xong.

Thực ra nguyên bản của plugin này không dùng custom button như ví dụ của mình mà nó có mẫu button rất đẹp, chỉ tiếc là nó không có chỗ gắn rel=”nofollow” vào nên không tốt cho niche site.

Vì thế mình chọn cách tạo button riêng và chỉnh sửa 1 chút CSS trong plugin để giấu button của nó đi.

Để chỉnh sửa giống mình, các bạn copy đoạn CSS sau dán vào phần GoPricing ->General settings -> Custom CSS code
    Mã:
    .gw-go-footer, .gw-go:hover .gw-go-footer, .gw-go:hover .gw-go-col-wrap.gw-go-current .gw-go-footer, .gw-go.gw-go-enlarge-current:hover .gw-go-col-wrap.gw-go-current .gw-go-footer {
    height: 0px;
    }
    .gw-go-btn-wrap {
    bottom: 0px;
    height: 0px;
    margin-top: 0px;
    width: 100%;
    }
    Ok vậy xong rồi, enjoy!
  2. Linh

Linh New Member

Cảm ơn bạn nhiều nhé, mình làm được rồi. :)
  3. sonypc

sonypc Active Member

làm sao để mình có thể chèn link aff vào các hàng trong bảng vậy @admin, ví dụ như trong site http://ledgrowlightsexpert.com/ chỉ cần trỏ chuột vào Hàng amazon review là có thể click chuột vào để chạy sang link aff. mình nhìn trong mấy cái khung thì ko có chỗ nào để chèn link cả?
  4. admin

Bạn tìm xuống ô cần chèn link aff, soạn code html bên ngoài wordpress rồi copy dán vào ô bạn cần là đc.
  5. sonypc

sonypc Active Member

hì. những đoạn code tớ mù tịt à. :D tiện đây Khuê cho mình xin cái theme SPLASH trong mythemeshop với được ko ạ. mình hỏi thêm là làm sao để được trở thành mem VIP của 4rum nữa @admin ơi/
  6. cuongpk

cuongpk Active Member VIP

Hi bạn, bạn vào ô soạn
    Hi bạn, bạn vào ô soạn thảo trong wordpress soạn thảo rồi chèn link, sau đó chuyển sang tab html rồi copy dán vào trong go_pricing, cái này đơn giản có cần code gì đâu
    sonypc thích bài này.
  7. sonypc

sonypc Active Member

mình làm đc rồi! thank bạn
  8. hunglep

hunglep Active Member VIP

Còn cái bảng Table of Content bên phải thì dùng Plugin hay CSS bình thường thôi a Khuê?
  9. admin

Bạn dùng plugin table of content plus (TOC+) nhé
  10. hunglep

Thanks a :)
    Em đang chuẩn bị các thứ để chiến niche site đầu tiên. Ngoài 2 công cụ này thì với 1 niche site thì cần những lugin nào nữa để tỉ lệ CTR cao nhất a nhỉ?
  11. admin

Em cứ đưa được reader vào site đi đã rồi quay lại đây tính tiếp vấn đè CR sau.
  12. hunglep

hehe ok a , đến khi đó mà thọt quá thì có gì nhờ a tư vấn hen, thanks a nhiều :)
  13. vienkmt

vienkmt Active Member

Dùng js, rê chuột cái là cho nó bay qua Amazon luôn, CTR đảm bảo cao ngất :)
  14. admin

CTR cao mà CR=0 thì tính làm gì? Chưa kể mình vào site nào mà kiểu popup cũng ghét tắt ngay, nhiều ng chắc cũng vậy.
  15. hunglep

ý bác là làm như code like facebook ẩn ấy à? :) ) bá đạo quá
    chắc như a Khuê nói, nó ghét nó chả thèm mua :))
  16. Deathstroke

Deathstroke Active Member VIP

Các bạn cứ làm tự nhiên, Amzon nó thích vậy lắm. Nó phát hiện ra nó ban acc khỏi trả tiền. Khỏe :D
  17. Deathstroke

Deathstroke Active Member VIP

Một vài sản phẩm có rating là 4.5 mà plugin GP lại không hỗ trợ icon nửa sao này. Bạn nào kỹ tính sẽ khó chịu vì sản phẩm có 4.5 mà phải dùng 5 sao đôi khi sẽ không thích lắm. Mình làm một tut nhỏ về phần này.

Đầu tiên là sửa CSS: Vào General Settings, thêm đoạn CSS sau vào
    HTML:
    .star {
    background-image: url("http://i.imgur.com/lZBSo86.png");
    background-repeat: no-repeat;
    display: inline-block;
    height: 22px;
    width: 95px;
    }
    .star-4 {
    background-position: -24px -2px;
    }

.star-4-5 {
    background-position: -205px -2px;
    }

.star-5 {
    background-position: -5px -2px;
    }
    Tiếp theo ta vào paste đoạn HTML vào row trong GP để hiển thị. Thay phần class ứng với từng rating nhé :D
    HTML:
    <i class="star star-4"></i>
    Kết quả:
  18. admin

Hay lắm em, đơn giản mà nhanh!
  19. tiverda

tiverda New Member

đang định hỏi bác khuê thì thấy public luôn :))
  20. kinhcan4do

kinhcan4do Member

sử dụng dữ liệu mẫu này thế nào vậy @admin mình download về là 1 file .txt toàn ký tự "YToxOntzOjEzOiI1M2QwMDAyYWUxZj..." bạn nào biết chỉ mình với ạ?