Report Thu Nhập Cj tháng 5, vài dòng chia sẻ

Thảo luận trong 'ClickBank, CJ, JvZoo, Product Launch, ...'

1. Mình tham gia Vflippa mới được 1 tháng rưỡi, phải nói là mình theo dõi sát nút các bài trên blog của Khuê để có cơ hội đăng ký tài khoản Vip trên này.

Lý do tham gia cũng chỉ là muốn học hỏi thêm kinh nghiệm chiến Niche Site Amazon từ mọi người nhằm tăng sale cho các site mình đang chiến.

Ngoài Amazon mình có chơi bên CJ.com, thấy bên box Amazon quá xôm tụ rồi nên qua đây kích thích tí xíu.

Mấy nay thấy mọi người có trào lưu report thu nhập nghìn $ từ 1 site.

Hôm nay mình xin mạn phép chia sẻ chi tiết về thu nhập riêng của 1 Trang mình đang chơi cho mạng CJ.com. (Mình có nhiều trang với nhiều tài khoản CJ, do cứ sợ bị ban nick ;), mà trang này mang về nhiều $ nhất trong các trang của mình.)

Pro nào có thu nhập cao hơn xin lượng tình bỏ qua cho sự khoe khoang trá hình này của Newbie như mình. Có thể 1 vài câu mình phát ngôn không lọt tai, do mình cảm thấy khá tự hào với site này => làm mọi người thấy không ưa => rất mong mọi người rộng lòng bỏ qua.

*** Thu nhập tháng 5 của 1 Site duy nhất

Chú thích:
    • Dòng tiền nhận trong tháng 5, là số Sale đã bán được từ tháng 3, cũng ko phải là cố định trong tháng 3 nữa, có khi là từ 28/2 - 28/3..v..v (Do Advertiser này duyệt hoa hồng lâu).
    • Mình Screenshot hình này bửa 13/5 (Thói quen chụp lại giữ làm kỹ niệm), là để giữ cho con số ở phần Balance nhìn cho sướng con mắt, để qua ngày 14 thì CJ Closed hoa hồng lại và con số 8.550 này sẽ bị trừ đi.

Giải thích (cho bạn nào chưa biết):
    1. Là số tiền mình nhận tháng 4 vừa rồi
    2. Là thông báo tiền đã thực hiện lệnh chuyển
    3. Là số tiền kiếm dc trong tháng 4 và vài ngày của tháng 5, trạng thái này là đang chờ duyệt => Tháng 6 mình sẽ lãnh khoảng này ( còn tùy vào tỷ lệ cancle đơn hàng > có thể tới lúc chốt hoa hồng cuối cùng vào ngày 13 của tháng sẽ bị trừ đi bớt).
    4. Là số tiền của những đơn hàng tháng 3 đã được duyệt => LÀ CON SỐ MÌNH SẼ NHẬN sau ngày 20/5/2015
    *** Và sau ngày 20/5 tiền chuyển về như thế này đây

Có thể nhiều anh em cán mốc cao hơn thấy rất bình thường, nhưng với mình thì cảm giác nó rất sướng...hơn bắt con sóc bỏ vào lọ nhiều :rolleyes:

*** Screenshot Thu nhập từ buổi sơ khai đến tháng 5/2015 của Site này với CJ

Nhìn kỹ bạn sẽ thấy bị ngắt quãng giữa tháng 6-7/2014, đó là do trục trặc từ Advertiser nên hoa hồng Pending mãi trong 2 tháng để dồn tới tháng 8/2014 lãnh 1 cục $647, và từ tháng 9/2014 trở đi là không còn bị nữa.

*** Sẽ ra sao nếu mình cảm thấy thỏa mãn với con số của tháng 9/2014 ?

Không biết mọi người có thế này không, nhưng lúc mới bắt đầu với Niche Site trong đầu mình luôn có cái định hướng: "cứ cố gắng 1 site kiếm tầm $300, chiến 10 Site giống vậy là dc $3000 mỗi tháng => thu nhập mơ ước".

Nếu như khoảng thời gian đó mình cảm thấy "Ok đã hài lòng với con số $391,61 của tháng 9/2014" và bắt đầu chiến thêm site khác, SEO site cũ ít lại, cập nhật bài viết ít lại, dừng việc tối ưu Conversion Rate (CR) => để tập trung cho Site mới.... thì ngày hôm nay sẽ không thể nào có bài viết này chia sẻ với mọi người.

*** Mình có 2 bí quyết rất quan trọng

1/ Phải kiên trì, mình biết đến MMO từ tháng 10/2010 - khá muộn so với nhiều người. Nhưng mình xác định và tin MMO là con đường duy nhất có thể giúp mình cải thiện được mức sống nhanh chóng, vì làm việc ăn lương biết chừng nào mới khá.
    - 5 năm trời theo đuổi, 2 lần viết đơn xin nghĩ việc để tập trung ở nhà làm + code dạo để có tiền nuôi site. Lần đầu thất bại cay đắng, còn mắc nợ vì mượn tiền mua mấy khóa học, domain, hosting, nợ tiêu dùng => sau đó đi xin việc làm lại. Lần thứ 2 là nghĩ việc sau khi cưới vợ 1 tháng (7/2014), vẫn còn nợ tiền làm đám cưới nha - tiền mừng cưới không bù hết được, nhưng lúc này các sites đã cho $ về đều đều rồi nên chơi liều luôn. Với lại lúc đó có 2 ông Teespring và Sunfrog phù hộ cho được "vài cái áo"/tháng ^^ nên chẳng sợ nữa.

=> Nói chung là nếu đạt tới cảnh giới: "Xây dựng 1 site được 4 tháng bằng tiền + thời gian + hy vọng, không kiếm dc đồng nào mà vẫn trong trạng thái luôn phơi phới, thâu đêm hì hục tìm cách để SEO nó lên, tối ưu nó...v...v..."....
    Thì mình tin là ngày bạn đạt được ý nguyện về ...một điều gì đó khi làm MMO sẽ không còn xa nữa.

Vì thu nhập mà bạn đang xem, là từ 1 trong những trang mình đã định vứt đi cho đến lúc thấy Sale đầu tiên. 3-4 tháng trời, chọn niche ngu, bị cạnh tranh nhiều nhưng phải chiến vì lỡ bỏ tiền ra để làm rồi. Sau này chịu khó ngâm kỹ các bài của Khuê Trần để làm site mới thì thấy đỡ hơn.

2/ Luôn quan sát, nghiên cứu tất cả các trang làm Affiliate để học hỏi, đừng hài lòng với CTR - CR hiện tại

Từ giao diện, button, cách chèn link, vị trí đặt banner, trang trí cho bài viết để đọc - đỡ buồn ngủ... rồi sáng tạo thêm để trang của mình luôn khác biệt. Việc làm này cải thiện tỷ lệ click rất nhiều.

Các vấn đề liên quan đến kỹ thuật thì Khuê Trần viết quá nhiều rồi. Nên mình ko có chia sẻ gì, mà cũng ko biết chia sẻ sao hết.

~ Làm với CJ thì mình chọn Advertisers nào có Commission cao >20% + chỉ số CPM, EPC cao + sản phẩm phù hợp là quất (mấy chỉ số này A Tĩnh, A Hùng hay Khuê Trần điều có nói rồi).

Oke,
    Đây bài đầu tiên mình chia sẻ trên Vflippa, hy vọng có dịp góp 1 bài report bên box Amazon.
    Mục tiêu của mình là đẩy site này lên $5000/Tháng, không biết được không đây, nếu có là mình tự vào Box này update thêm bài nữa, còn qua thời gian dài không thấy là mọi người tự hiểu ha =)), đừng PM hỏi mình, quê lắm.
    Nhưng mà phải có niềm tin.

Mong là bài này có thể tạo chút động lực cho các anh em mới bước vào MMO, chúc các bạn sớm đạt được mục tiêu, ước mơ, hoài bão của mình.

(Nhớ nhấn Thanks và Tín dụng)

----------------

Mình tên Tuấn Anh - 1989
    Xuất thân là Front End Developer (Cắt HTML/CSS dạo)
    Đã nghĩ bán áo thun từ tháng 1/2015 để dồn sức cho thế mạnh thật sự, vì chạy ads thấy ép tim quá, cứ bung tiền ra trước là vợ nhằn => nghĩ.
    Hiện tại có 5 con số chạy về TK mỗi tháng từ Affiliate, tất nhiên là số 1 ở đầu, thỉnh thoảng nó biến thành số 2 và đang mơ về số 3-4-5, tin hay không tùy mọi người nha.

P/s: Bài này được viết để đa tạ em Khuê Trần vì những gì đã nhận được khi Inbox Facebook cho Khuê hôm 31/5. Khi trò chuyện trực tiếp thấy Khuê rất tốt bụng...Good guy.

[UPDATE 17/11/2015]

Chào mọi người, cái mục tiêu 5K/tháng với site này mình đã hoàn tất sau đó 3 tháng (tức tháng 8/2015). Lâu lâu vào lại diễn đàn thấy thông báo nhiều quá nên thôi ráng update cho trọn lời hứa.

Do mình cũng lười viết 1 bài nữa với lại cũng ko biết diễn tả sao hết. Căn bản thì như mình chia sẻ ở trên rồi đó, phải có niềm tin, với lại luôn học hỏi để sự sáng tạo ngày càng nhiều.

Cùng nằm trong top 10 với những site khác - cùng chơi những dòng sản phẩm đó nhưng nếu cách thể hiện của chúng ta khác (bố cục, giao diện, call to action, nội dung..) sẽ làm nên 1 chiến thắng ngoạn mục.

Cảm ơn những lời chúc của các bạn :D

--
    Tuấn Anh
    Last edited: 16/11/15
    quachan888, changdoncoi, minhquan31 others thích bài này.
  2. admin

admin Administrator Staff Member

Thích quá, em còn phải học hỏi a nhiều! :)
    xiaogou, laklakadstuananh thích bài này.
  3. Đúng là Pro. Mong được học hỏi từ bạn.
    tuananh thích bài này.
  4. tuanvu_n

tuanvu_n Member

sư huynh thật giỏi quá
    tuananh thích bài này.
  5. V867

V867 Active Member

Haizzz cũng đang phân vân có nên nghĩ làm để tập trung phát triển MMO luôn không, công việc hiện tại đang khá ngon. Đọc bài này xong chút ra gặp sếp nộp đơn luôn :cool:
    tuananh thích bài này.
  6. thanhtubui86

thanhtubui86 Active Member VIP

Thật tuyệt vời, thật không thể tin được :D
    tuananh thích bài này.
  7. Luu Hieu

Luu Hieu Member

Cảm ơn bài viết của bác, giờ lại tự nhủ chưa sao mình đã điên bác này còn điên hơn mình nhiều lắm :D
    tuananh thích bài này.
  8. Vo Hoang Phi

Vo Hoang Phi Active Member

Mình chưa có niche site nào cả. giờ không biết bắt đầu từ đâu mong anh em nào nhiệt tình chỉ giúp. Theo dõi MMO lâu rùi mà kiếm tiền không đủ uống cà phê nên nản. Mình đang lặt tung tài liệu về niche site để học đây.
    tuananh thích bài này.
  9. sonaff

sonaff Active Member

Ngon liệm. chúc mừng cậu!
    tuananh thích bài này.
  10. Vo Hoang Phi

Vo Hoang Phi Active Member

--------------------------------------------------------------------
    Bác có nhận đệ tử truyền nghê không vậy?
    tuananh thích bài này.
  11. Đinh Thị Sao

Đinh Thị Sao New Member

Thành quả này là động lực lớn đối với những người mới tìm hiểu MMO. Chúc bạn thành công hơn nữa và có những chia sẻ khủng tiếp theo.
    tuananh thích bài này.
  12. TheNguyen

TheNguyen Active Member VIP

Cao thủ quá, kinh nghiệm rút ra là tập trung 1 site để có 3k, thay vì làm 10 site mỗi site 300$.
    Hai Longtuananh thích bài này.
  13. Chúc mừng bác
    tuananh thích bài này.
  14. ngocnguyen

ngocnguyen New Member

mấy anh em trong vflippa cho mình hỏi ??? bây giờ blog của mình ghi bằng tiếng việt , vậy làm sao mà bán hàng trên amazon cho người nước ngoài được mình để link amazon trên blog của mình thì chỉ người mình mới tiếp cận được . vậy có phải bây giờ blog của mình phải chuyển thành 2 ngôn ngữ không, vẫn là nội dung y chang trên blog nhưng phải chuyển thành 2 ngôn ngữ ngôn ngư anh vơi ngôn ngữ việt phải không ạ. giúp mình với mình vẫn đang mơ hồ quá
    xiaogou thích bài này.
  15. Tinh

Tinh Active Member VIP

Tuyệt vời.
    tuananh thích bài này.
  16. nguyendungbkc

nguyendungbkc Active Member

rất cám ơn anh về bài viết, cũng đã pm Khuê vài lần nhưng chưa nhận được hồi âm, có lẽ mình chưa có duyên hoặc quá nhiều người pm Khuê vào mục đích khác nhau nên Khuê cũng hạn chế pm với người mới
    tuananh thích bài này.
  17. Bạn nên pm inbox trong diễn đàn này chứ đừng pm FACEbook. Chắc chắn Khuê sẽ trả lời.
  18. phi

phi Active Member

lương cao là đây :)
    tuananh thích bài này.
  19. Sầm Minh Tuấn

Sầm Minh Tuấn Active Member

Tuyệt vời :D
    Thím còn phải học hỏi thêm nha :v :v
    tuananh thích bài này.
  20. seo_amazon

seo_amazon New Member

lão làng ẩn danh! chúc mừng bác