Report Thu Nhập Cj tháng 5, vài dòng chia sẻ

Thảo luận trong 'ClickBank, CJ, JvZoo, Product Launch, ...'

1. minhphuc

minhphuc Member VIP

Xuất thân là Front End Developer (Cắt HTML/CSS dạo). Nghề cũ của mình đây :D
    xiaogoutuananh thích bài này.
  2. Nicole Do

Nicole Do Member

tới luôn bác ơi hihi
  3. Khoa Mập

Khoa Mập New Member

Giỏi quá, bác tuấn anh ở đâu thế :D
    tuananh thích bài này.
  4. QuocCuong

QuocCuong New Member

Thực sự ngưỡng mộ bạn quá! để đạt được thu nhập từ Aff 5 con số rất ít người có được. Nhân tiện bạn cho mình hỏi bạn thuê bao nhiêu writer, thuê ở trang nào, chi phí hàng tháng bạn bỏ ra viết bài bao nhiêu. Mình có ý định đâu tư Authority Site nên mong muốn tìm những writer có kinh nghiệm, làm việc lâu dài, bạn chia sẻ chút kinh nghiệm!
    xiaogoutuananh thích bài này.
  5. Cao nhân, Chúc mừng bạn nhé!
  6. Tungpv

Tungpv Member

Thật tuyệt vời!
    tuananh thích bài này.
  7. Stevenn

Stevenn Member

Tuyệt vời bạn ah. Tôi thích cách bạn chia sẽ và làm động lực cho rất nhiều thành viên trong vflippa.

Thanks.
    tuananh thích bài này.
  8. Chào Phi, cảm ơn bạn vì câu nói vui...

1/ Bạn lên Blog Khuê Trần tìm bài hướng dẫn tìm sản phẩm và từ khóa để làm Niche Amazon
    Phải bắt tay vào tìm sản phẩm ngay
    , nếu cứ ngồi ngóng, hay là đợi ai chia sẻ từ A-Z về 1 case study đảm bảo 100% kiếm dc 1000$/tháng áp dụng được cho tất cả mọi người..... là mãi mãi vẫn trong tình trạng này. Đó là lý do mình phải mất đến 5 năm mới được thu nhập vậy.

Bạn cứ tìm cho ra được sản phẩm đầu tiên với 1 bộ từ khóa như Khuê hướng dẫn đi, chuyện "không biết có SEO được lên top hay không ?" tính sau.

2/ Sau khi chọn được sản phẩm rồi Bắt tay vào dựng web ngay

3/ Thuê người viết bài và đăng bài,
    nếu bạn dốt tiếng anh trong việc trao đổi GIỐNG Y HỆT MÌNH, thì đây là cơ hội để bạn thành 1 siêu sao sử dụng Google Translate.

4/ Có bài viết trong tay rồi tìm học cách đăng bài chuẩn SEO => post nó lên, trang trí cho đẹp.

5/ SEO, lúc này tha hồ mà học SEO.

Nếu bạn chưa làm Niche site bao giờ thì hãy chuẩn bị tâm lý site đầu tiên sẽ Thất Bại, bạn có thể mất số tiền đầu tư ban đầu. Nhưng những kinh nghiệm học được là không thể tưởng tượng nổi đâu <3
    Nếu bạn đang rất khó khăn về tài chính, thì hãy trân trọng từng đồng + thời gian bỏ ra, để làm cho thật nghiêm túc.

Ngừng đọc tài liệu đi bạn, các bước có sẵn, làm tới đâu, đọc tới đó :D.
    Chúc bạn thành công.
    Last edited: 2/6/15
    xiaogou, Đỗ Năm, anhthien82 others thích bài này.
  9. Không phải đâu bạn, mình Email hỏi Khuê 1 vấn đề, sau đó Khuê thấy mình online facebook nên inbox luôn. Tất nhiên vấn đề mình hỏi là vấn đề chưa từng được nêu trên diễn đàn nên em ấy mới trả lời.
  10. :D Vì vậy nên mình rất khó chịu nếu giao diện xấu hơn những site đang cạnh tranh mình => mình luôn tìm cách làm cho nó đẹp hơn, nhanh hơn, tối ưu với Mobile hơn.
    wengerit thích bài này.
  11. Em ở Sài Gòn bác :D
    xiaogou thích bài này.
  12. Cảm ơn bạn vì đã quá khen, mình biết cao nhân ẩn mình nhiều lắm. Hồi giữa năm 2013, mình có cafe với 1 bác bạn mình, bác đó làm trong 1 công ty dịch vụ làm web + SEO trong sài gòn. Bác đó hay cầm séc nhận tiền từ Clickbank của Sếp bác ấy ra ngân hàng lãnh tiền mang về, bác ấy chia sẻ cứ 3 tháng là Sếp bác ấy rút về 1 lần để lãnh...1 lần rút >50K, mình nghe xong ngất trên cành quất luôn. Mình biết Sếp đó là ai luôn, cũng "tay to" trong Group Isocial, mà thôi nêu ra làm gì, chỉ biết và ngưỡng mộ vậy thôi...

Mình thuê đủ trang bác à, chi phí hàng tháng bỏ ra viết bài lúc đầu hơn 150$/tháng thôi, mà như muối bỏ biển. Có khi nhờ mấy đứa em pro tiếng anh dụ nó Viết như kiểu làm bài tập để thêm bài cho Seed Keywords. Mà thời gian ban đầu chất lượng bài viết rất tào lao, đó là do cách mình yêu cầu họ thôi.

Sau này mình nhận ra:
    nếu mình hiểu sản phẩm, tâm lý người dùng => sẽ tốt hơn, mình hay hình dung trong đầu cả cái sườn bài luôn (list ra 1/ Abc... 2/ Xyz...) rồi yêu cầu nó viết theo sườn bài đó. (Đối với những bài viết mang tính chốt sale thì phải vậy mới chất, dài quá đọc cũng mệt mỏi).

Kết luận, theo ý kiến của mình: Muốn lên Authority Site thì bản thân người làm cũng cần phải hiểu luôn về niche đó và có chiến lược hẳn hoi, để mở rộng niche. Chứ trông chờ tìm được writer có kinh nghiệm thì ...Site nào cũng như site nấy, không có khác biệt nhiều thì nằm top cũng không tận dụng hết được số Visitor đã ghé qua Site bác.

Mình chốt thêm thế này
    Lúc nào mình làm, mình cũng hướng tới "phải bằng mọi giá giữ chân được user, và hạn chế tối đa user tìm thêm thông tin tại các site nằm kế tiếp site của mình trên top 10 => nói ngắn gọn là phải GIẢI QUYẾT HẾT KHÚC MẮC CHO HỌ"

Vậy đó, bạn kêu mình chia sẻ kinh nghiệm, thì mình nói 1 lèo luôn vậy, cái nào bạn biết rồi bạn bỏ qua cho mình lắm lời nhé.

Trân trọng, chúc bạn thành công.
    Anh Hải, minhquan, NgocThem887 others thích bài này.
  13. MIXSTYLE

MIXSTYLE Active Member

Thớt không những giỏi mà mình còn thấy bạn rất nhiệt tình. Tl comment một cách rất nhiệt tình. Cám ơn bạn
    tuananh thích bài này.
  14. nguyendungbkc

nguyendungbkc Active Member

mình cũng ở SG, bác tuananh inbox cái số phone cho mình hú bác cafe giao lưu với bác dc không?
  15. Thánh CJ xuất hiện rồi, bạn có thể chia sẻ cách chọn sp để làm niche không vậy? Với CJ mình chỉ chơi auto nên kiếm chẳng được bao nhiêu. Sản phẩm CJ thấy búa xua thế mà làm niche được thì quá tài, mong chỉ giáo vài chiêu.
    xiaogou thích bài này.
  16. Vo Hoang Phi

Vo Hoang Phi Active Member

Cảm ơn bạn rất nhiều vì hướng dẫn này. Mình sẽ bắt tay sớm thui.
  17. Vo Hoang Phi

Bạn thuê người viết cho Niche site ở đâu thế. Tiếng anh và trình độ văn phạm mình không giỏi nên mình viết chắc không đọc được.
  18. wengerit

wengerit Member

Theo như chia sẻ của bạn thì không những bạn thuê người nội dung bằng Tiếng Anh mà bạn cũng tự viết bằng TV và nhờ / thuê người dịch sang TA. Mình cũng đang thực hiện theo cách này, nếu đúng thì mong bạn cho một phản hồi nhé để mình tự tin tiếp tục phương án này vì mình thuê một số writer nhưng viết không được như ý và thấy không hấp dẫn người đọc.
  19. Vo Hoang Phi

Mình thấy Khuê Trần hướng dẫn thuê bên iwriter thì phải
  20. anhthien8

anhthien8 New Member

Nhớ em ko anh :D
    Thank anh đã chia sẻ rất nhiều. Em cũng xuất thân nghề như anh và sắp nghỉ trong 1 tập đoàn lớn về OutSourcing UK.
    Chỉ để làm theo ý mình thích. Chúc anh thành công hơn nữa!