Report Thu Nhập Cj tháng 5, vài dòng chia sẻ

Thảo luận trong 'ClickBank, CJ, JvZoo, Product Launch, ...'

1. nxhaoxn

nxhaoxn Member

Chỉ có thể tóm tắt trong 5 từ: "tuyệt vời ông mặt trời"
  2. lenanghai

lenanghai New Member

Cảm ơn anh vì bài viết. đang ngồi gõ những dòng code này và ngổn ngang suy nghĩ, ngày mai lại lên cty ngồi code tiếp hay ....
    xiaogou thích bài này.
  3. lt247

lt247 New Member

Great job!
  4. Chào bạn, mình có gia đình rồi nên cũng ngại giao lưu, lúc trước mình cũng ham giao lưu lắm, mà giờ đỡ rồi. Mong có mấy dịp offline về mấy cái này như kiểu Offline bán áo thun bên anh Hùng thì gặp nhau tám chuyện được. Rất mong bạn thông cảm nhé.
    Chào bạn, lúc đầu ko có tiền thì nhờ mấy đứa em viết thôi bạn mà đó là những bài không hề quan trọng. Còn trường hợp bạn thấy không hài lòng với Writer, bạn chỉ có thể chọn cách hướng dẫn Writer đó viết theo ý của bạn.

Nếu bạn không biết viết tiếng anh để kêu nó làm theo ý bạn muốn, thì viết tiếng việt ra => tìm 1 người bạn tin tưởng để nói cho hiểu hoàn cảnh bạn đang gặp => nhờ người đó dịch ra giúp bạn.

Mình chuyên nhờ đứa em gái đánh giá các bài viết mình thuê, vì nó rất giỏi tiếng anh. Nhờ nó test khoảng 10 bài - 20 bài thì dẫn nó đi ăn hoặc bắn cho cái card dt 100K là lần sau nhiệt tình giúp tiếp.

Chứ bạn nhờ đứa giỏi thiệt giỏi đi nữa để dịch nguyên bài do chính bạn viết thì thật tình không ổn vì:
    + Bạn có chắc là bản thân viết hay không?
    + Đứa dịch có chắc là dịch trọn ý không?
    + Người bản xứ, hoặc những người ở các quốc gia sử dụng Tiếng Anh như ngôn ngữ thứ 2, cho dù họ chưa hề có kinh nghiệm viết chủ để bạn thuê trước đó, thì họ vẫn có thể research nhanh chóng để viết tốt hơn.

Iwriter để thuê những bài giá rẻ dùng cho PBN hoặc post lên các trang web 2.0 lúc SEO thôi bạn. Còn thuê chủ yếu nên ở Elance.

Khi nào tiền tiết kiệm đủ trang trải chi phí tối thiểu của em trong 6 tháng em không làm gì hết hãy nghĩ nhé. Hoặc đã có site cho thu nhập thụ động đều ít nhất 3 tháng hãy nghĩ. Chúc em thành công.
  5. Bách Nguyễn

Bách Nguyễn Active Member

Chủ thớt cho hỏi, làm thế nào để dc các vendor trong CJ nó đồng ý cho mình quảng cáo nhỉ :3
  6. Chào bạn, mình đăng ký site => mô tả mình sẽ làm gì để quảng bá cho nó, nói về lượng người dùng thường xuyên lui tới website bạn, rồi nó tự thấy nội dung phù hợp là nó approve bạn à. Phần này mình ko có kinh nghiệm nhiều, dc approved 3 nhà, thấy làm được là làm tới giờ luôn chứ ko có lang mang sang nhà khác nữa.
  7. Bách Nguyễn

mình từng có cái site lúc dk visit cũng pải dưới 500 US 1 ngày, site lúc đó đang bán hàng cho Amazon, mà dk 4-5 vendor, nó toàn ko approve. Mình còn chụp hình income vs traffic cho nó xem nữa :(
    Ko biết có pải tại mình bán cho Amazon rồi nên nó ko approve hoặc do niche đó nữa. Từ đó đến giờ chưa thử lại CJ :D
  8. Hehe, bán dc cho Amazon thì đăng ký CJ chi nữa bạn, trên CJ tỷ lệ refund cao hơn AMZ nhiều lắm. Mình là lỡ làm rồi phải làm tới luôn, chứ làm site mới cũng chỉ làm AMZ thôi.
  9. Bách Nguyễn

hồi đó chỉ nghĩ tận dụng tối đa traffic, vs thử trải nghiệm cảm giác ăn tiền chỗ khác xem thế nào =))
    Chúc mừng bạn thành công nhé :D
    tuananh thích bài này.
  10. @Truong Thanh Tuan bác có thể chi cho em vài đường cơ bản làm auto site được không ạ.
  11. quoclinhts

quoclinhts New Member

:3 khi nào mới được như anh ấy.
  12. Paul Hùng

Paul Hùng Active Member VIP

Quá dữ dội, mình chẳng là tôm tép gì cả :)
  13. Quang Vũ

Quang Vũ New Member

Ôi thu nhập mơ ước của tui :eek:
  14. emyeusss7

emyeusss7 New Member

thành quả của 5 năm, cũng hay đấy :D
  15. jokersmile

jokersmile New Member

E cũng là một newmember, đọc bài viết của anh tiếp thêm động lực nhiều thật, chúc anh thành công hơn nhé, hi vọng sẽ được học hỏi nhiều từ anh :)
  16. Haivinhphuc

Haivinhphuc Member

Thanks pro, có những chia sẽ chân thành thế này thì anh em nào máu đang tụt sẽ nhanh chóng "tăng huyế ap" ngay! Chúc bạn sớm đăng bài tiếp theo để "khoe" con số 5 thần kì như mong muốn nhé!
    tuananh thích bài này.
  17. [UPDATE 17/11/2015]

Chào mọi người, cái mục tiêu 5K/tháng với site này mình đã hoàn tất sau đó 3 tháng (tức tháng 8/2015). Lâu lâu vào lại diễn đàn thấy thông báo nhiều quá nên thôi ráng update cho trọn lời hứa.

Do mình cũng lười viết 1 bài nữa với lại cũng ko biết diễn tả sao hết. Căn bản thì như mình chia sẻ ở trên rồi đó, phải có niềm tin, với lại luôn học hỏi để sự sáng tạo ngày càng nhiều.

Cùng nằm trong top 10 với những site khác - cùng chơi những dòng sản phẩm đó nhưng nếu cách thể hiện của chúng ta khác (bố cục, giao diện, call to action, nội dung..) sẽ làm nên 1 chiến thắng ngoạn mục.

Cảm ơn những lời chúc của các bạn :D

--
    Tuấn Anh
    anhthien8, minudo, Du Tran2 others thích bài này.
  18. Anh Trinh

Anh Trinh Member

Thánh ăn gì em cúng ạ.
  19. xiaogou

xiaogou New Member

Đọc kĩ và rất trân trọng những chia sẻ của bạn. Cảm ơn nhé!
    Cho mình hỏi chút là bạn làm Aff luôn à. Có lamg Adsen Việt Nam và Adsense nước ngoài không bạn?
    Mình đang không biêtd bắt đầu từ Aff hay Adsense :(.
    Bạn tư vấn chia sẻ giúp mình nhé!
  20. xiaogou

xiaogou New Member

1. Hãy làm những gì bạn thích và muốn theo đuổi.
    2. Người khác thành công nhưng chưa chắc mình đã thành công. Nên phải nghĩ kĩ mình có chịu được gian khổ để thành công như họ hay không.
    3. Kế hoạch làm dài hạn.1.2.3 năm nhé bạn. Và nếu có thất bại cĩng đừng nản chí