Share RÚT GỌN LINK KIẾM TIỀN

Thảo luận trong 'Định hướng MMO - Newbie'

1. Nguyen Long

Nguyen Long New Member

THẾ NÀO LÀ KIẾM TIỀN BẰNG RÚT GỌN LINK (LIÊN KẾT)

Đơn giản là thế này!

Bạn thường click vào các đường link hướng dẫn một vấn đề gì đó để tải tài liệu hay xem gì gì… từ Internet hoặc youtube…

Sau khi click sẽ đưa đến trang xác nhận hoặc chờ trong 7 giấy chẳng hạng…

2.png 3.png

Tiếp đến phải ấn Get link rồi chuyển sang trang link của tài liệu:

4.png 5.png

Lúc này các bạn ấn DOWNLOAD thì mới tải được tài liệu! (CƠ BẢN LÀ NHƯ THẾ!)

Đây chính là một hình thức kiếm tiền qua mạng có tên gọi là RÚT GỌN LIÊN KẾT (RÚT GỌN LINK KIẾM TIỀN). Nếu bạn có tài liệu và đưa lên kho lưu trữ nào đó (Google Drive, Mediafire, …) rồi rút gọn đường liên kết chia sẻ cho cộng đồng mạng; những người cần họ sẽ tải về và lúc này đây chúng ta sẽ có thu nhập. Một số trang rút gọn liên kết ở Việt Nam hiện nay có giá 1000 lượt tải là 2,7$ (MegaUrl đến 3$/1000 lượt tải) và được gọi là Rate. Minpay cũng được quan tâm! Minpay nghĩa là số tiền tối thiểu được phép rút về tài khoản ngân hàng của bạn (trang 123link thì 25$, trang Megaurl thì 10$...).

Chiến lượt thế nào! Mình xin chia sẻ phương pháp làm của bản thân mình. Mình là một giáo viên dạy Toán – Tin học cấp 2, mình thường làm Video hướng dẫn về phần mềm và để link rút gọn tải phần mềm dưới phần mô tả; người xem thấy cần thiết sẽ tải về. Một cách khác mình còn chia sẻ tài liệu bộ môn, …

Để bắt đầu tham gia kiếm tiền với rút gọn link, bạn có thể tham khảo các trang ở Việt Nam (hiện tại chỉ có những trang rút gọn ở Việt Nam Rate rất cao) như:

- Trang MegaUrl (Rate 3$): https://goo.gl/zjpNci

- Trang 123link (Rate hơn 2,7$): https://goo.gl/K5bbVs

Bạn có thể xem hướng dẫn cách đăng ký và rút gọn link tại rutgonlienket.wordpress.com

Có rất nhiều cách để làm rút gọn link, bạn có thể lựa chọn lĩnh vực phù hợp và yêu thích; vừa thỏa đam mê giải trí vừa có thêm ít thu nhập!

Chúc các bạn thành công! Thân ái kính chào!

(nguyenhoanglong – Nghegiaovien.com)
  2. johncgarci

johncgarci New Member

Rút gọn link ko có tool sao chơi