SCAM Sonypc lừa đảo 21.000.000đ ?

Thảo luận trong 'Report SCAM'

1. Nguyen Nhut Binh

Nguyen Nhut Binh New Member

Làm ăn thất đức quá! Sau này cho con cháu hưởng hết ,...
  2. Justin_Bee

Justin_Bee Active Member

scam chắc rồi. FB bán hàng cũng đã close
  3. Nguyen Nhut Binh

Nguyen Nhut Binh New Member

Anh Em nào bị SonyPC scam điểm danh ở dưới nhé,info các thứ để bắt đầu chiến dịch thanh trừng lũ rác rưởi.
  4. lehoangtoday

lehoangtoday Member

mình nghĩ bác ấy bận thôi bạn ơi. Đôi khi bác ấy đi công tác, cả tuần sau mới trả lời tin nhắn được.

Mà thôi cũng ngồi hóng coi sao :D số bác đó trên skype hỗm rài cũng ko thấy online +14083206635
  5. wengerit

wengerit Member

Mình cũng từng giao dịch với bác này nhưng chỉ giao dịch với số tiền nhỏ thôi. K biết a e giao dịch mặt hàng gì mà số tiền lớn thế.
  6. nguyenthang

nguyenthang Member

Hình như Sony Scamp r các bác .
    Inbox gần 10 ngày nay k thấy trả lời .
    Giờ đóng tk facebook luôn .
    Image : http://prnt.sc/asddoa
  7. trungtvmmo

trungtvmmo New Member

Cho dù có bận bịu gì kinh doanh mà ko đúng hẹn này nọ cũng kiện được nữa là. Mình ko bị dính nhưng cũng bức xúc. Tiền mồ hôi nước mắt của người ta. Ủng hộ anh em bị scam tập hợp thông tin, tổn thất đem lên công an...
  8. kennydang

kennydang New Member

Cũng đang bị dính cái GSA với bác Sony, hẹn trong tuần trước sẽ trả lời, giờ off luôn, topic bán hàng đó cũng xóa luôn rồi. Lần 1 mua cái GSA cũng 1 bác Kevin trên này cũng bị SCAM. Đen vãi.
    haidang thích bài này.
  9. anhtuan569

anhtuan569 Member

bac mua mat bao nhiu vay?
  10. Justin_Bee

Justin_Bee Active Member

1 tgian nữa rồi ông này lại comeback với một cái tên khác rồi lại đi SCAM. Ở cái mạng internet toàn thương nhân nặc danh này thì k nên tin bất kì ai cả, đây cũng là bài học cho cả những anh em chưa giao dịch bao giờ thì nên hết sức thận trọng kẻo mất tiền mất mồ hôi nước mắt
  11. trungt25

trungt25 Member

4r toàn newbie, scam rành rành ra đó còn biện hộ. Giải pháp chỉ có 1 là bác nào mạnh thuê giang hồ dằn mặt nó. còn ko thì khỏi nói. Đừng nói tới pháp luật. MMO ko có pháp luật^^
  12. truongcongthuong

truongcongthuong Active Member

có khi nào bị công an hốt rồi không
  13. btv_bk

btv_bk Member

SCAM rồi. Thốn vãi rốn, tiết kiệm từng đồng để đầu tư MMO, tin người để rồi phải tự lãnh lấy thiệt thòi.
    Mình thiết nghĩ @admin forum này nên đóng cửa hết các dịch vụ buôn bán trên này, để tạo 1 sân chơi lành mạnh cho mọi người. Khi nào còn hiện tượng buôn bán, chắc hẳn sẽ có khối thèn lợi dụng cái forum này, để rồi 1 ngày nào đó có cả đống thèn bẩn ẩn nấu làm mất niềm tin về MMO việt nam
  14. Justin_Bee

Justin_Bee Active Member

vấn đề k biết nó là ai chứ nói tới chuyện tóm nó dằn mặt. cũng cay cú thay cho anh em bị nó lừa
  15. haidang

haidang Member

bác sonypc ấy chạy rồi hỏi ai bán tool cho a em dùng nữa
  16. Phu Qui

Phu Qui New Member

Mình cũng mua GSA ở bạn này . Xác nhận là fb đã xóa rồi . sau mấy ngày hứa hẹn cấp lại GSA vì đã bị die . giờ liên lạc đã mất tích .
  17. clackeen

clackeen Active Member

Xong rồi, giờ chả làm gì đc cả ngoài việc thuê giang hồ vào cuộc, cơ mà thế thì lại càng sai. Thôi thì mất tiền nhưng được bài học nhớ đời..!
  18. cuongpk

cuongpk Active Member VIP

vụ này có vẻ gay cấn... làm ăn kiểu này chán quá
  19. Lo gì nguyên cái địa chỉ ngân hàng đó làm sao nó trốn được .Báo công an ko thì ra kiếm cò ngân hàng cho nó vài trăm nó xì ra địc chỉ nhà cho. Tới kiếm nó đừng có làm gì phạm pháp cứ vợ con đấm đen 2 mắt là được. Còn ko đè ba mẹ ra mà đánh , 3 bữa là nó khủng hoảng trả tiền chứ gì
  20. duc

duc Well-Known Member

- bank nó fake cmnd rồi làm dễ lắm
    - vợ con nó ko có tội. đấm bầm mắt vợ con ng ta ? --> hành sử kiểu trẻ trâu --> bác ko có học
    - đè ba mẹ nó ra đánh --> mình cho bạn 100tr nè đưa ba mẹ bạn đây mình đấm nhé , đc không ? hơn 20 củ đòi quyền đánh người già à :O !!
    --> có nhiều cách để thuê gian hồ lắm. nhưng ko ai hành sử kiểu đánh vợ con cha mẹ ng ta như thím vậy.

==> vụ này chỉ mong ae tìm đc sơ hở của sony để truy thông tin thật + không thiếu cách sử lý khi đã có info. mong ae bình tĩnh đừng có nghe lời mấy đứa vô học mà gây hoạ.

ae thử đọc bài này : ae cần bằng chứng giao dịch cụ thể 1 chút trước khi tốt cáo nhé. log skype facebook là không có giá trị.
    http://danluat.thuvienphapluat.vn/t...ang-chung-day-du-se-giai-quyet-nhu-73303.aspx
    p/s : sony ơi thấy mà đau không ? ăn đc mấy đồng nó lôi vợ con cha mẹ ra chữi kìa. giờ mang cái nhục tới cuối đời nhá. hình như ông anh cũng già lắm rồi mà chơi bẩn vcl. chết ko ai thương... haizz tiếc . rõ là có tài có khả năng kiếm tháng vài chục tr nếu chăm làm MMO. lười lao động rồi thành scamer . rồi sao ? vẫn nghèo thôi anh à.... sao nỡ tham cái lợi trước mắt... thật ko thể tin đc, chừng đó tuổi rồi vẫn ko thắng đc bản thân mình.
    Tinh, Ngoc Phung, trungtvmmo2 others thích bài này.