Tâm sự của 1 thằng mất phương hướng vì tà đạo

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp Kiếm Tiền Với Amazon'

1. fixfail

fixfail New Member

Trước khi viết e muốn hỏi là hiện giờ amazon không cho việt nam đăng kí tài khoản nữa có đúng ko mọi người ?

E là newbie đang tính theo con đường này, trước đây e có làm Google Adsense nhưng theo hướng tà đạo ( cheat quảng cáo ) bây h` thì GA fix rồi , e thật sự bị mất phương hướng. Không biết nên theo con đường nào, cả tuần nay lang thang trên mạng đọc các bài viết về bán áo thun, aff , dropship ...
    Đọc xong cảm thấy rất phấn khích, vì nó mang lại thu nhập ổn định hơn cả, không như Google Adsense, công việc trước của e chỉ là việc lặp đi lặp lại nên rất nhàm chán và không mở rộng thêm đc gì. Thấy aff amazon có vẻ là phù hợp, vừa nâng cao kĩ năng, vừa mở mang thêm nhiều kiến thức hay.
    Hiện tại vốn của e cũng hạn chế khoảng 500$ nên nghĩ theo aff amazon có vẻ hợp nhất , vì e có đọc qua nhiều bài viết vốn cho 1 niche site tầm 300$ .
    E cũng thích bán áo thun nhưng thấy số vốn ít ỏi sợ không đủ để theo :(
    Nay lại nghe thêm tin amazon không cho việt nam đăng kí tài khoản nữa làm e hoang mang vô cùng.
    Chẳng lẽ không có cơ hội cho mình sao ?
    Ai cho e 1 hướng đi với ! E thật sự bị mất phương hướng, không có điểm dừng :(
    Cần lắm 1 người ae đồng hành cùng !
  2. Bùi Minh Huy

Bùi Minh Huy Member

Tin vui cho bạn là VN vẫn chiến vô tư, còn tin buồn là $500 không đủ để build site cho đến khi có income đâu nhé :D
    angle thích bài này.
  3. fixfail

fixfail New Member

:( tầm bao nhiêu là đủ bác . Income nghĩa là gì , e newbie bác thông cảm :(((
  4. Bùi Minh Huy

Bùi Minh Huy Member

Chịu khó Google translate đi bạn ơi, còn tầm bao nhiêu thì tùy thuộc vào quy mô của bạn + "ngu phí". Cá nhân mình nghĩ trên dưới 1k5 nhé :D
    fixfail thích bài này.
  5. bvdtr

bvdtr Member

Tầm 1k$ là đủ nhé, nghiên cứu từ khóa tốt là đc bạn ạ.
    fixfail thích bài này.
  6. nhiên cứu kw tố thì 500$ vẫn đủ xài
    fixfail thích bài này.
  7. lorenlee.97

lorenlee.97 Member

Chuẩn r, kw tốt thì 500$ gầb đủ r
    fixfail thích bài này.
  8. fixfail

fixfail New Member

tks các bác , e sẽ cố gắng :D
  9. haidang

haidang Member

inbox minh cho 1 key words de
    fixfail thích bài này.
  10. banga

banga New Member

Đừng tin các thánh ở trên nói. Nếu bạn tối ưu mọi chi phí thì chỉ mất mỗi tiền thuê writer và hosting + tên miền thôi. Không đến $500 đâu. Mà hosting + domain thì mua dịp black friday thì rẻ hều, có chưa đến $20 combo cực chất.

Quan trọng là bạn có khả năng làm được những gì thôi :v
    fixfail thích bài này.
  11. alexnob

alexnob Member

Làm niche site thì bạn nên tính đường dài và khó có income sớm được. Chi phí sẽ bao gồm: host/domain + content + link building. Mình nghĩ $500 có thể đủ nhưng không an toàn, nếu bạn lo được tầm $700-1000 thì sẽ dễ xoay sở trong trường hợp SEO trong thời gian dài vẫn chưa vào top. Và nếu vốn ít thì bạn nên tập trung vào khâu nghiên cứu từ khóa, sẽ tiết kiệm thời gian và tiền bạc cho SEO rất nhiều.
    Chúc thành công!
    fixfail thích bài này.
  12. angle

angle Member

Kw thật sự rất rất quan trọng nhưng gần như ai làm niche lần đầu thì cái khoản "ngu phí" cao hơn $500 rất rất nhiều!!! có được kw tốt thì đôi khi $500 đã dư, mình đã thấy 1 niche chỉ duy nhất 1 bài mà vẫn có thu nhập tin không nổi luôn!!
    Bước vào niche site là chọn con đường gian lao ( trừ khi bạn là thiên tài hoặc vô cùng may mắn)!!! Dù sao cũng chào mừng bạn bước vào con đường này, có gì cần giúp đỡ cứ hê lên mọi người sẽ giúp!
    fixfail thích bài này.
  13. supernguyen

supernguyen Member

Tặng cho bạn một câu bùa hộ mệnh sẽ tiết kiệm thời gian và tiền bạc cho bạn rất nhiều khi thuê writer:
    "If you don't want to read about what you will write. Please ignore my request. Please! I don't want to reject your working times."
    Sau 2 lần bị gửi cho một đống spin contents và bài viết dài dai dở, mình luôn có câu đó trong yêu cầu bài viết. Rán viết yêu cầu làm sao cho nó ko biết bạn ko biết tiếng Anh, vì có nhiều thằng writer canh gà mờ.
    changdoncoifixfail thích bài này.
  14. supernguyen

supernguyen Member

À bạn cho mình hỏi có tip nào để đăng ký adsense dễ ko, mình làm web tiếng Anh tiếng Việt gì nó cũng từ chối. Bị từ chối cả vài chục lần trong 1 năm rồi đến hết cả hứng thú với nó chuyển qua affiliate luôn. Mà kiếm tiền với adsense, mình có một website tiếng Việt về sinh vật cảnh 3500 view một ngày thì được bao nhiêu tiền? Cảm ơn.
    fixfail thích bài này.
  15. fixfail

fixfail New Member

Tks bác !
    Về phần Adsense thì hầu như e ko rõ tiêu chí của nó thế nào , có những site nội dung lung tung , visit ko có nhưng lại đc chấp nhận . Nhiều site đầu tư thì request mãi không đc . Còn website tiếng việt view 3500 1 ngày cũng chả đc bao nhiêu bác ạ. View US 1k view có thể đc 1 2$ , còn view việt cực kì thấp. Còn 1 vấn đề của Google Adsense nữa là nó die bất thình lình lúc nào không hay, e có 1 site content tự viết, seo đàng hoàng tự nhiên lăng đùng ra chết luôn , nên bác làm affiliate tốt thì cố gắng mà theo đi đừng qua Google Adsense làm gì. Hiện tại, GA web content bị bão hòa rồi, chỉ có Youtube - Google Adsense Hosted là còn ăn đc thôi .
  16. fixfail

fixfail New Member

Cảm ơn các bác đã tư vấn cho e rất nhiệt tình .
    E đã 1 phần nào nghiệm ra đc mấu chốt rồi. E sẽ cố gắng , 1 ngày nào đó e sẽ quay lại và show proof :D
    Chúc các bác kiếm thật nhiều $$$$
  17. Ongvang365

Ongvang365 Member

Mảng Niche site này vật vả vô cùng, đêm nào cũng 3-4h sáng mới được ngủ, làm xong được 1 Niche site trong người phờ phạc ra. Kiếm dc income hay không lại là 1 vấn đề lớn. có khi làm cả năm mà chỉ dc có 50-100 USD.
    Nói tóm lại là vất vả lòi tù và ra :D
    emelyfixfail thích bài này.
  18. Fear2403

Fear2403 Member VIP

làm niche site theo cách phổ biến hiện tại ở vn thì vẫn chủ yếu là cheat google thôi bạn ơi :d
  19. Hoang Nguyen

Hoang Nguyen Active Member

Với từng đó tiền bạn nên tham gia khóa AST của Lâm Nguyễn. Giờ đang là tờ giấy trắng thì phải theo đúng hướng ngay từ đầu.
    fixfail thích bài này.
  20. Phước

Phước Member

Học xong rồi lấy j làm.

Chủ thớt ở đâu. Nếu ở hcm thì offline gặp mình hd cho nhé
    fixfail thích bài này.