Share Tôi đã Rank TOP 1 trong 100 ngày như thế nào

Thảo luận trong 'Amazon'

1. vietlove

vietlove New Member

Chào bà con!

Hôm nay tôi xin chia sẻ với bài con 1 case study của bản thân tôi về Niche Site. Trong bài viết này tôi sẽ chia sẻ với bà con làm thế nào tôi đã rank top 1 trong 100 ngày với $10 tiền backlink hoàn toàn tự động.

Tổng quan về Keyword và Competitors
    - Tìm kiếm LC : 1.900
    - KC theo kwfinder: 35

TOP 10 có rất nhiều Authority site mạnh, không có Niche Site nào cả, có 5 site tối ưu cho từ khoá tôi target. Nếu chỉ nhìn vào chỉ số các site TOP 10 thì sẽ có khá nhiều bà con bỏ qua keyword này vì nghĩ nó hơi khó, tôi rút ra 1 điều là không nên chỉ vào các chỉ số được tính toán bởi các công thức định sẵn, hãy nhìn vào Content và backlink của Competitor để đưa ra quyết định đúng đắn và chính xác.
    Ngoài việc phân tích Top 10 tôi còn xem cả Page 2-3 xem có Niche Site đang rank keyword này không, việc này tôi thấy yên tâm hơn trong ngắn hạn sẽ không xuất hiện thêm Competitors mới
    Rồi như vậy là đã xong tôi quyết định sẽ làm Niche Site này.

Tiếp theo là tôi lựa chọn Domain trùng luôn keyword tôi muốn rank. Chọn Domain này giúp tôi rank dễ dàng và nhanh hơn :)
    Tôi mua Domain vào ngày 8/8 cho nó phong thuỷ :)

Việc order content cũng khá đơn giản và tôi hoàn thành việc này trong 10 ngày. Cấu trúc Content của tôi gồm
    • 1 Money Page 3.000 word
    • 5 bài product reviews
    • 25 bài tips, tricks
    Riêng bài Money Page tôi muốn chia sẻ với bà con cách tôi thường làm để tiết kiệm chi phí và chất lượng hơn. Tôi chia bài này thành 2 tasks:
    - 1 task thuê viết Buying Guide 2.000 words và ;
    - 1 task viết 6 bài gồm 5 bài product reviews và 1 bài 1.000 words quick review 5 products để ghép vào bài Buying Guide.

Các chia task như này giúp tôi có được Money Page chất lượng với giá rẻ hơn 1 chút.
    - 25 bài tips/tricks mỗi bài 1.000 words viết về how to, tips, guide ... Toàn bộ số bài viết này tôi chia làm 3 tasks cho 3 writers viết và hoàn thành sau 10 ngày. Số bài viết này được lên lịch post tự động 3 ngày/1 bài :)
    Publish bài đầu tiêu ngày 18/08, đúng 10 ngày sau khi đăng kí Domain và chờ writers gửi toàn bộ bài viết.
    Tổng cộng Niche Site tôi đã publish khoảng 30k words và tiêu tốn $280 cho Content

Sau khoảng 30 ngày Google đã indexed các bài viết và keywords của tôi đã nằm trong page 3-4 mặc dù chưa đi bất kì backlink nào. Có lẽ do lựa chọn Domain trùng keyword và Content tương đối tốt ranking rất khả quan. Với tín hiệu tốt như thế tôi bắt đầu quyết định chiến thuật đi link đơn giản và tiết kiệm nhất để tối đa lợi nhuận.
    Xây dựng backlink:
    Order 1 gói 40 links profile trên fiverr với giá $5. Đây là những link từ những Site có PR 8-9, DA,PA>80 cực kì chất lượng, 50% là link edu và dofollow. Những link này tôi trỏ về Site với anchor text dạng nake url, website, home page...Bà con có thể tự làm hoặc thuê trên fiverr có rất nhiều dịch vụ với giá chỉ $5.

Sau đó khoảng 10 ngày tôi build link tầng 2 trỏ về 40 profiles trên với mục đích là để được google index số backlinks trên. Link tầng 2 tôi chọn dịch vụ 40k blog comments của crorkservice. Đây là 1 dịch vụ spam blog comments có thể nói là mạnh nhất hiện nay. Các bạn có thể tìm crorkservice trên fiverr hoặc google để biết thêm về dịch vụ này. Tôi tốn thêm $5 cho dịch vụ này
    Tổng cộng tôi mất $10 cho việc xây dựng backlinks.
    Check backlink bằng ahrefs

Tổng kết
    Kết quả Niche Site của tôi đã rank top 1 cho 2 keywords mà tôi target sau khoảng 100 ngày. Các keyword phụ dang best X for Y vào page 2. Tôi đánh giá việc Keywords rank top trước keywords phụ là do Domain tôi chọn trùng với từ khoá tôi muốn rank.
    Income mới nhất :)
    Bà con nào có câu hỏi về việc xây dựng link 2 tầng như trên cứ comment ở dưới. Nếu trong tầm hiểu biết của tôi thì tôi sẽ trả lời cho bà con. Tôi rất vui khi được giao lưu với bà con.
    Chúc bà con kiếm thật nhiều tiền với Niche Site
    hieurombd, YoungNguyen, emely4 others thích bài này.
  2. lorenlee.97

lorenlee.97 Member

site mình cũng vừa đi vài pbn và blog comment thì trong 2 tháng đã vào page 2, 3 hết r. Cơ mà từ lúc vào đó nó cứ đứng đó, mỗi ngày chỉ lên 1 lên 2, và xuống thì cũng 1 2 bậc, gần 1 tháng vẫn ko khả quan hơn tí nào -_-
  3. hacker10

hacker10 Member

Link out ở các dạng spam này thế nào bác. Cái này thì free = tool cũng được luôn ấy chứ.

Nếu link tầng 2 (PBN,Web 2.0) như thế là bác mua toàn dạng naker đúng không bác
  4. ote

ote Member

bài viết rất chất lượng, cảm ơn bác
  5. Bài viết mang tính chém gió. Đi từng ấy link mà rank top 1, em xin đi bằng đầu xuống đất.
    Mình nghi chủ thớt lừa newbie order mấy cái dịch vụ profile, blogcomment của bác ấy thì đúng hơn.
  6. xamtro

xamtro New Member

không biết là bác thớt mua domain mới hay là domain hết hạn, nếu domain hết hạn thì chủ yếu là do domain cũ có sức mạnh sẵn, kw độ khó chỉ có 35 mà là buyer keyword nữa
    mình thắc mắc là từ khóa dạng như thế mà hiện nay vẫn còn sao T_T
  7. lorenlee.97

lorenlee.97 Member

Sao lại k còn :v, thì best, review phải có r
  8. Jos Dũng

Jos Dũng New Member

đóng 40k link vào tầng 3, không biết còn dịch vụ nào kiểu này nữa không hả chủ theard. Mình muốn mua vài gói.
  9. hai nguyen

hai nguyen Member

1 cách rất hay. :D k bit có bị google chảm k bác nhi
  10. lorenlee.97

lorenlee.97 Member

Fiverr đầy đó bạn, thread có nhắc đến provider trọng bài đó
  11. vietlove

vietlove New Member

Chào người anh em nhé. Tôi ko quảng cáo dịch vụ và lừa newbie đâu. Tôi chia sẻ cho bà con những gì tôi trải nghiệm thôi. Cách đi link như này cũng an toàn vì toàn links từ những authority site mà các SEOer vẫn đang làm thôi. Bà con yên tâm nhé
  12. vietlove

vietlove New Member

Chào người anh em nhé. Domain tôi mua new Domain mới. Tất cả links cho tới khi tôi rank top chỉ có khoảng 40 links profiles. Quan trọng nhất trong case này là link đó phải được google index bằng cách xây dựng link tầng 3 là 40k blog comments nhé người anh em
  13. crocodine

crocodine Member

Bạn có thể chỉ cho mình đường link của gói 40 links profile trên fiverr với giá $5 không?
  14. lorenlee.97

lorenlee.97 Member

Bác cho e skype trao đổi tí đc ko ạ
  15. Jos Dũng

Jos Dũng New Member

Ủa.. không thấy chủ theard trả lời, nếu mà không tiện, em xin nick facebook để trao đổi và học tập.
  16. xin hỏi chủ thớt rank top 1 cho từ khóa 1900 search phải ko? 1900 search sao organic traffic + click + income ít thế o_O
  17. xamtro

xamtro New Member

click + income của 6 ngày đó bạn, với lại tùy thuộc vào content có tối ưu chuyển đổi không
    mình thắc mắc là link profile để cung cấp cho dịch vụ blog comment là bác đưa link gì, có thể đưa link nào đó ví dụ xem được không, mình chưa SEO bằng link profile bao giờ
  18. cuongnghiem

cuongnghiem Active Member

Tóm tắt bài viết cho anh em:
    Việc thứ nhất: Xây dựng content 280$.
    Việc thứ 2: Mua 10$ 2 dịch vụ trên fiverr (Cái này cực kì quan trọng).
    --------------
    Theo ý hiểu của mình: Dịch vụ trên fiverr tương đối tốt tuy nhiên anh em chỉ nên coi đây là một bài viết tham khảo vì điều quan trọng là lựa chọn keyword và nội dung bài viết thì tác giả chưa chia sẻ với anh em.
    Mong nhận được nhiều thông tin cụ thể hơn từ chủ thớt để tránh anh em trông chờ và làm theo nhưng kết quả thì không được như mong đợi dẫn tới thất vọng và nản chí khi bắt tay vào làm với niche site.
  19. Cho dù từ khóa cực dễ đi chăng nữa thì mình chắc chủ thớt này cũng có bà con với thần gió :D Với lại tài khoản vflippa mới tạo ngày hôm qua nữa, nghi lém :cool:
    Ý muốn quảng cáo mấy cái dịch vụ trên fiverr thì nói thẳng ra đi bạn ui. Mình mất tiền ngu nhiều rồi nên cảnh giác cao độ lắm:mad:
  20. cuongnghiem

cuongnghiem Active Member

Bác nặng lời thế :D! Quảng cáo dịch vụ thì kệ bác ấy thôi :D!
    Nguyen Duc Phu thích bài này.