SCAM Truong Thanh Tuan - Clone nichsite

Thảo luận trong 'Report SCAM'

1. dotritiep

dotritiep Active Member VIP

Trước đây mình có rao bán nichsite nhưng sau đó thấy tiếc nên lại giữ lại.
    Tháng vừa rồi, do mình quá bận nên không thể tiếp tục phát triển nên mình đã quyết định bán cho một thành viên của Vflippa và sau một thời gian bạn ấy nói là site của mình bị sao chép y nguyên.
    Mình là tìm ra người clone site đó chính là @Truong Thanh Tuan
    Đây là bằng chứng:
    Vì mình không thể public site nên được nên mình che các thông tin về tên miền.
    Về đề clone site thực chất không ảnh hưởng nhiều tới site chính, tuy nhiên đó là một hành động mang tính chất phá hoại.
    Đề nghị anh em trong forum có giao dịch hoặc mua bán gì cảnh giác

Thân
    Sầm Minh Tuấn thích bài này.
  2. Sầm Minh Tuấn

Sầm Minh Tuấn Active Member

Nhờ @admin xử lý ạ :D
  3. MIXSTYLE

MIXSTYLE Active Member

xử lý thế nào cũng vậy thôi. bane nick thì nó tạo nick khác để hoạt động trên diễn đàn bình thường
  4. MIXSTYLE

MIXSTYLE Active Member

xử lý thế nào cũng vậy thôi. bane nick thì nó tạo nick khác để hoạt động trên diễn đàn bình thường
  5. xvutruongx

xvutruongx Member

Thực sự mình cứ nghĩ những người làm niche site là những người cần cù, ko ăn xổi vì làm được 1 niche site thành công đòi hòi nỗ lực trong học hỏi, đọc tài liệu và hành động. Không ngờ lại phát sinh những người gian manh, chỉ thích ăn trên công sức tìm tòi của người khác. Bực minh thật. Chia buồn với anh chủ thớt
  6. Do mới đầu chưa biết thế nào là làm niche site, nên làm thử 1 site bằng cách copy nội dung site khác, spin này nọ xem có lên được hay không??? Sau đó thì thấy chả ăn thua gì, thật ra thì phải nói là không có chút tác dụng gì nên tự nghiên cứu và làm. Dù gì hành động copy cũng là điều không tốt (nếu bây giờ ai clone site của mình thì mình cũng tức lắm) :D nên qua đây mình cũng xin lỗi chủ thớt vì vấn đề này còn về cái chữ SCAM mà bạn để đó thì hơi quá, chuyện clone site nếu mà nó thật sự có tác dụng thì mình làm nhiều rồi, nó đầy ra trên mạng đấy chỉ sợ không có sức mà làm thôi:)
  7. trungt25

trungt25 Member

cụ chủ topic nói quá lời, MMO là thế giới mở, dù bạn kia clone site của bạn thì bạn kia có sai nhưng ai không từng làm vậy? bạn lấy lý do gì mà đòi banned nick người khác? Niche site không chỉ làm dc cái content là có ăn, bạn làm niche site bạn phải hiểu. Kĩ thuật đi link onpage và offpage của mỗi người mỗi khác, rồi kinh nghiệm bạn đúc kết từ site đó ntn người ta có clone dc của bạn ko? vấn đề là MMO hạn chế public site, người ta gg rồi bắt chước làm theo, ai biết là của bạn. Cơ bản công sức là của bạn, nhưng bạn ko thể cấm người ta clone site.
  8. Tinh

Tinh Active Member VIP

9. Sầm Minh Tuấn

Cái này là hơi nhục nha a :D
  10. sonaff

sonaff Active Member

Cũng sợ các bợn. Niche người ta làm bỏ ra biết bao công sức. Nỡ lòng nào đi lừa đảo ae cùng Blogger như nhau.
  11. trungt25

trungt25 Member

Bác dùng từ cho phải đạo, ở đây ko ai lừa ai, có chăng các bác mới vào MMo nên thấy thế. Cách đây 5 năm, clone site là chuyện bt, bản lĩnh là top dc kìa. Clone hay ko chả có gì quan trọng.
  12. Tinh

Tinh Active Member VIP

@admin vào set cho em nó ít quyền kìa, a troll mod @Sầm Minh Tuấn bữa h mà nó ko làm gì đc anh, lol
    Sầm Minh Tuấn thích bài này.
  13. cách đây khoảng 2 năm về trước clone thì còn được, giờ chỉ phí sức cũng như làm lại từ đầu vậy bỏ ra khoảng $200 làm cái content mới luôn cho rồi. Chỉ tại không rành nên mới clone chứ giờ thì có public site cũng chẳng thèm:D
  14. Sầm Minh Tuấn

:(:(:(
  15. dotritiep

dotritiep Active Member VIP

Vấn đề là nếu như bạn đó seach google rồi clone thì mình chả nói làm gì, đây là bạn ấy hỏi mua nichsite của mình, xong đó clone nên mình chỉ hiểu mục đích bạn ấy hỏi là khác. Dù sao thì clone site cũng ít nhiều ảnh hưởng tới site chính.
    @Truong Thanh Tuan Mình đã inbox hỏi bạn tại sao bạn clone nhưng không thấy bạn rep. Dù sao bạn cũng chẳng bao giờ seo được cái site đó nên mình đề nghị bạn xóa site đó đi. Site đó mình cũng bán cho một bạn ở diễn đàn mình rồi, nên bạn xóa đi để bạn ấy phát triển cho yên tâm
  16. vienkmt

vienkmt Active Member

bác hơi nặng lời rồi, scam thì hơi quá, chỉ là chơi chưa đẹp.
  17. truongcongthuong

truongcongthuong Active Member

Sao bác biết nó clone hay vậy
  18. duc

duc Well-Known Member

chỉ là chơi ko đẹp thôi. ko tới nỗi scam đâu anh. sao ko thấy a nói vs e vụ này nhỉ ? gặp em em cho nghĩ seo vài tháng :D
  19. trungt25

trungt25 Member

Cơ bản các cụ đây mới bị clone nên tức, chứ mmo clone là bt, thay vì tức hay tìm hiểu ai clone, mình tập trung seo và tạo ra sp mới hay hơn.
  20. lazypig

lazypig Member

noi chung la hoi mua nguoi ta tiet lo niche thi ko nen clone. the thoi. cai nay goi la an BAN chu ko phai choi ko dep. hehe. ko co chu tin.....
    dotritiep thích bài này.