Hỏi VPS,hosting làm PBN

Thảo luận trong 'Domain, hosting, VPS'

1. Long

Long New Member

Tình hình là em muốn mua host cho mấy site làm PBN mà giá chát quá. Các bác biết mua ở chỗ nào giá hợp lí,phù hợp với làm PBN hoặc có bác nào thừa chia sẻ,bán bớt cho mình với . Cảm ơn các bác trước :)
  2. admin

admin Administrator Staff Member

Chịu khó canh các mã giảm giá mua của những shared host tầm trung như hawkhost, stablehost,... vừa tiết kiệm vừa ngon bạn nhé.
    Long thích bài này.
  3. Long

Long New Member

Cảm ơn anh Khuê đã tư vấn nhé. Mua host đó mình thấy mỗi 1 host có 1 IP thôi trong khi e cần lưu trữ khoảng 50 domain PBN. Không biết mua host của Hostnine được không anh nhỉ?
  4. quannt888

quannt888 Member

bạn có thể tạo nhiều tài khoản cloud flare cho domain để sử dụng , với mỗi tài khoản khác nhau sẽ được 1 ip khác nhau .
    Long thích bài này.
  5. Long

Long New Member

Mình cũng dùng 1 phần clouflare nhưng nếu dùng nhiều quá thì cũng không tốt. Vẫn cần nhiều IP khác nhau. Có khi phải mua hostnine thôi thấy nhiều người giwois thiệu nhưng không biết nó có an toàn cho PBN không nữa
  6. huynq14011995

huynq14011995 New Member

7. JokunLucky

JokunLucky New Member

Các bác cho e hỏi nếu xài hostgator reseller thì nó có được bao nhieu ip ạ, xài được cho bao nhieu PBN ạ
  8. Long

Long New Member

Hostgator đắt lòi mắt mà gói resell của nó chỉ khác nhau blog D thôi. Bạn dùng host9 ấy
  9. dinhtuann123

dinhtuann123 Member

Dùng VPS của OVH cũng được, 7$ 1 tháng, 3$ 1 IP lifetime.
  10. Long

Long New Member

Sao mình dùng ở OVH mình mua ip ở khu vực canada muốn mua thêm ip nhưng tháy có mỗi ở canada hoac Us thôi.
  11. quocnc

quocnc New Member

Nếu bác mua hostnine thì PM em nha, em với bác mua chung. e cũng đang cần
    Long thích bài này.
  12. Long

Long New Member

Bác muốn mua chung gói nào?
  13. crocodine

crocodine Member

Bạn có biết cách để sử dụng thêm IP không? Mình đã mua thêm 1 IP mà không biết phải cấu hình như thế nào để sử dụng.
  14. Long

Long New Member

Bạn cài CenOS rồi cài scrip hocvps ấy c. Lên hocvps.com ở đó viết hết đó
  15. crocodine

crocodine Member

Mình có hỏi Luân Trần thì Luân nói phải cấu hình theo hướng dẫn của bọn OVH mà đọc của bọn nó thì không hiểu gì luôn.
  16. quocnc

quocnc New Member

gói 99 account đó bác, $24.99/month
  17. Long

Long New Member

Mình không hiểu lắm ở chỗ mỗi Resold Accounts có thể chứa bao nhiêu tên miền khác IP blog C?
  18. Hugo8x

Hugo8x Active Member

Gói này sẽ có 99 IP ak hay ntn bạn?
  19. Sầm Minh Tuấn

Sầm Minh Tuấn Active Member

Last edited: 23/8/16