Xin hướng dẫn tạo nút mua hàng như ledgrowlightsexpert.com

Thảo luận trong 'WordPress, blogspot, ...'

1. tuananhkt

tuananhkt New Member

Xin chào mọi người. Em là newbie, mới tập tò làm affiliate. Qua đọc các bài viết của admin thì em thấy admin có site affiliate ledgrowlightsexpert.com. Mọi người em hỏi làm cách nào để tạo nút mua hàng dưới mỗi sản phẩm như ở website này nhỉ? Dùng plugin hay gì vậy ạ? Mọi người có thể cho e xin tên hoặc hướng dẫn em được không? Em cảm ơn.
    Link cụ thể đây ạ: https://ledgrowlightsexpert.com/best-300-watt-led-grow-lights-reviews/
  2. tuananhkt

tuananhkt New Member

Ai giúp em với ạ :D
  3. inpower

inpower New Member

con web nó cho cả giá vào mà đéo bị phạt nhỉ :D, đúng là cách phạt nó tùy lúc
  4. tuananhkt

tuananhkt New Member

Là sao vậy bác? K được chèn link khác trong topic hả bác? :D
  5. cuongpk

cuongpk Active Member VIP

Giá thì liên qun gì bạn. Bạn dùng easyazon ra giá thoải mái. Bạn để giá cugnx đc nhưng với điều kiện ko để sai giá
  6. Duyhau123

Duyhau123 New Member

7. Asxenlupin

Asxenlupin Member

em vào site ledgrowlightsexpert thấy bị lỗi giao diện, có ai thấy thế ko :D
  8. tuananhkt

tuananhkt New Member

9. Phước

Phước Member

publisher
  10. JimmyKhanh

JimmyKhanh New Member

Cho code này vào function.php của theme. Rồi xài shortcode: [amz_bnt asin="asin_product" tag="your_tar"]
    Ví dụ: [amz_bnt asin="B002VA464S" tag="yourtag-20"]
    code sẽ hiện button thay cho thẻ a nhé
    Mã:
    function amz_bnt_func( $atts ) {
        $asin = $atts['asin'];
        $tag = $atts['tag'];
        return '<button class="amz_click" onclick="window.open('."'https://www.amazon.com/dp/$asin/?tag=$tag');".'">Buy Now on Amazon</button>';
    }
    add_shortcode( 'amz_bnt', 'amz_bnt_func' ); // [amz_bnt asin="asin_product" tag="your_tar"]
  11. Kelly Pham

Kelly Pham Member

hình như việc dùng nút bấm có chữ "....Amazon.com" trên đó là vi phạm TOS của Amazon thì phải!
    tuananhkt thích bài này.
  12. tuananhkt

tuananhkt New Member

Bác ơi, bác có nick fb ko ạ? Bác cho e xin e hỏi 1 vài thứ với ạ, em cảm ơn nhiều lắm ạ.
  13. supernguyen

supernguyen Member

Cái trang LED grow light đó chắc toàn người Việt Nam vào ko. Chắc bị die acc rồi hay sao không sửa lại giao diện luôn.